có ai cho em xin sơ đồ mạch điên đèn tín hiệu của xe hyndai i10

locloc25
Bình luận: 13Lượt xem: 1,382

Tranthanhduc

Tài xế O-H
Bác ơi cho e hỏi con i10 này nổ máy lên nó ăn điện xoay chiều hả bác.e lắp role đèn gầm kích từ đèn demi ma role no kêu rè rè ghê quá

Distance404

Tài xế O-H
Bác ơi cho e hỏi con i10 này nổ máy lên nó ăn điện xoay chiều hả bác.e lắp role đèn gầm kích từ đèn demi ma role no kêu rè rè ghê quá
Sao bác lại nghĩ là điện xoay chiều?
Bác kiểm tra lại đường dây khiển cuộn dây role ấy. Trở nó lớn quá, dòng điện không đủ lớn nên role nó bị nhảy đấy ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Tranthanhduc

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ la e cho qua cầu diot và tụ 35v1000mf thi ôk rồi ạ.e đo thì điện áp khi nổ máy thi thấy 13,6v ạ.e cu nghi no bị sụt áp nen role nhay chứ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Báo cáo các cụ la e cho qua cầu diot và tụ 35v1000mf thi ôk rồi ạ.e đo thì điện áp khi nổ máy thi thấy 13,6v ạ.e cu nghi no bị sụt áp nen role nhay chứ.
Xong thì xong thôi, chứ không đúng bệnh

Distance404

Tài xế O-H
Tôi tưởng không đủ thì nó treo luôn chứ nhỉ
Cái này do lúc trước em có thử nghịch, nối tiếp thêm vài cuộn dây khiển của relay vô chân khiển của một relay khác xem nó như thế nào. Kết quả là khi nối thêm tới cái thứ 2 thì cái relay chính nó bị nhảy, kêu rè rè liên tục. Em không nghĩ là do tiếp xúc không tốt do em nối dây kỹ+băng keo lại rồi. Em nghĩ là do trở cao hơn nên dòng qua cuộn khiển chỉ vừa đủ để hút tiếp điểm đóng lại nhưng không giữ được nên bị nhảy ạ.

Tranthanhduc

Tài xế O-H
Cái này do lúc trước em có thử nghịch, nối tiếp thêm vài cuộn dây khiển của relay vô chân khiển của một relay khác xem nó như thế nào. Kết quả là khi nối thêm tới cái thứ 2 thì cái relay chính nó bị nhảy, kêu rè rè liên tục. Em không nghĩ là do tiếp xúc không tốt do em nối dây kỹ+băng keo lại rồi. Em nghĩ là do trở cao hơn nên dòng qua cuộn khiển chỉ vừa đủ để hút tiếp điểm đóng lại nhưng không giữ được nên bị nhảy ạ.
Vậy chắc đúng bác ạ.vì công tắc đèn demi no cũng dung role thi phải.để giải quyết vân đề đo thi mình co cach nao ko bác hay phai thay role co điẹn trở thâp hơn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên