Civic 2008 thủy kích xin được trợ giúp!

arasaki
Bình luận: 6Lượt xem: 1,060

arasaki

Tài xế O-H
bẩm các cụ ạ!
tình hình là chỗ nhà cháu có con civic như trên bị lộn nước (lộn xuống nước) được kéo về xưởng trong tình trạng sống thực vật đã hơn 1 tháng ở xưởng khác ( xưởng kia báo giá như hãng). động cơ đã đc tắm rử sạch sẽ (ở xưởng kia), ah con này số sàn 1.8 các cụ nhé. còn lại toàn thân e vẫn nguyên si từ lúc ngập nước chưa động vào tí gì.
tháo toàn bộ tại xưởng e , vệ sinh kiểm tra: riêng phần điện còn giữ đc mỗi bó dây, còn lại coi như hỏng hỏng vất đi hết ( hộp cầu chì, 2 bảng đồng hồ táp lô, những cum công tắc nhchs - công tắc tổ hợp, radio. cụm điều khiể điều hòa, hộp điều khển túi khí...)
nay xe đã xong phần vỏ đi vào hoàn thiện và cho nổ động cơ thì chỉ có tín hiệu khởi động còn ko thấy gì cả (mất lửa). trên táp lô có 1 cái đèn màu xang hình chìa khoá nhấp nháy, nên e đang nghĩ có khi bị lỗi phải cài cài lại chìa, mà cài chìa thì e mới cài mỗi 1 lần trên écape nên chưa có kinh nguyệt.
vậy trân trọng kính mời các cujroor giá cho nhà cháu xin ít kinh nghiệm ạ! thạnh các cụ!

arasaki

Tài xế O-H
vâng nay vẫn chưa nổ được cụ ạ. tình hình là e nó báo thêm cái lỗi này chắc do cái cầu chì 15a nó cứ đứt liên tục nên em đang kiểm tra.
vẫn còn lỗi thì ko cài lại chìa được phải không hả các cụ? mong các cụ trợ giúp nhiệt tình giùm e cái

hungnguyen012

Tài xế O-H
xe bị thủy kích sợ nhất là dàn diện cụ ạ.chắc cụ phải kt dường dây xem có bị chạm chập ơ dâu ko.cách cài chìa khóa của hãng honda em ko rành lắm .nhưg bác cứ làm cho xe có xăng có lửa dể nổ di dã .nổ dc rồi chạy vào hãng cho nó cài lại chìa khóa .bên hãng nó chuyên hơn.

hungnguyen012

Tài xế O-H
nếu bác sợ ở phần khóa xe ko nổ dc thì bác bật khóa vê vị trí on.xong dẩy xe xem nổ ko .ko nổ kích trực tiếp diện vào củ dể dể cho quay dộng cơ xem nổ ko.

Sangkynpi

Tài xế O-H
xe bị thủy kích sợ nhất là dàn diện cụ ạ.chắc cụ phải kt dường dây xem có bị chạm chập ơ dâu ko.cách cài chìa khóa của hãng honda em ko rành lắm .nhưg bác cứ làm cho xe có xăng có lửa dể nổ di dã .nổ dc rồi chạy vào hãng cho nó cài lại chìa khóa .bên hãng nó chuyên hơn.
K cài chìa nổ làm sao được bác..

arasaki

Tài xế O-H
mệ nó ! e cài được rồi các bác ạ. tín hiệu phun xăng và lửa đã có cả rồi nhưng vẫn chưa nổ được...... vì còn phải thay xăng khác các cụ ạ. mai e sẽ hạ vệ sinh lại bình xăng và đường ống nhiên liệu nữa chắc là ok thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên