Chuyện nghề Kỹ thuật viên showroom oto Vinfast

Vumanh1305
Bình luận: 5Lượt xem: 1,206

Vumanh1305

Tài xế O-H
Em chào mọi người. Mọi người cho em hỏi trong diễn đàn mình có bác nào đang làm Kỹ thuật viên ở showroom oto Vinfast không ạ. Em đang dự định nộp hồ sơ ứng tuyển vào đây với vị trí Kỹ thuật viên. Rất mong các bác có thể review giới thiệu qua cho em công việc cụ thể bên hãng Vinfast nó như thế nào không ạ. Để em có thể đưa ra lựa chọn hợp lý cho mình.Từ đáy lòng em chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chào mọi người. Mọi người cho em hỏi trong diễn đàn mình có bác nào đang làm Kỹ thuật viên ở showroom oto Vinfast không ạ. Em đang dự định nộp hồ sơ ứng tuyển vào đây với vị trí Kỹ thuật viên. Rất mong các bác có thể review giới thiệu qua cho em công việc cụ thể bên hãng Vinfast nó như thế nào không ạ. Để em có thể đưa ra lựa chọn hợp lý cho mình.Từ đáy lòng em chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.
Đã làm thợ thì hãng nào chả giống nhau hả bác. Vin thì có gì đặc biệt hơn đâu

Vumanh1305

Tài xế O-H
Đã làm thợ thì hãng nào chả giống nhau hả bác. Vin thì có gì đặc biệt hơn đâu
Vâng. Em biết vấn đề đều là thợ sửa chữa. Nhưng còn băn khoăn là Vinfast là một hãng xe mới, hiện tại số lượng xe còn ít và mới ít hỏng hóc. Về công việc khó khăn vất vả em không ngại chỉ sợ công việc nhàm chán thì tay chân không chịu được ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vâng. Em biết vấn đề đều là thợ sửa chữa. Nhưng còn băn khoăn là Vinfast là một hãng xe mới, hiện tại số lượng xe còn ít và mới ít hỏng hóc. Về công việc khó khăn vất vả em không ngại chỉ sợ công việc nhàm chán thì tay chân không chịu được ạ.
Bác phải chấp nhận thôi. Hãng thì 90% là bảo dưỡng

chu_thodien

Tài xế O-H
Em thì không biết cụ thể Vinfast họ như nào, nhưng em nghĩ đã là hãng thì hầu hết đều giống nhau nên em chia sẻ với bác chút ít về công việc của KTV ở hãng khác ạ: Đó là bảo dưỡng và sửa chữa xe bác ạ. Nó chỉ đơn giản thế thôi, việc bác làm bảo dưỡng hay sửa chữa thì tùy thuộc vào tay nghề của bác. Nếu bảo dưỡng thì công việc lặp đi lặp lại cũng có thể gây nhàm chán. Còn sửa chữa thì còn thêm hạng mục chẩn đoán (nếu có) và kiểm tra, rồi tiến hành sửa chữa thay thế. Cái này thì có thể sẽ hay ho hơn chút vì bác tiếp xúc với bệnh này kia, lúc khó lúc dễ thì thấy đỡ nhàm hơn. Nhưng bác biết rồi đấy, công việc đi đôi với rủi ro và trách nhiệm.

Còn em hơi thắc mắc là sao bác lại chọn Vinfast ạ? Tay nghề của bác thế nào rồi ạ? Nếu mà bác mới vào nghề, muốn học hỏi, cải thiện tay nghề thì nên chọn những hãng lâu đời và phổ biến hơn. Lý do:
1. Họ có nhiều xe hơn, nên bác có cơ hội va vập để học hỏi nhiều hơn.
2. Họ lâu đời, nên đã ổn định về bộ máy tổ chức nên bác có cơ hội (là cơ hội thôi nhé) bác được đào tạo, học hành bài bản hơn. Cho dù em biết VF họ cũng có trung tâm đào tạo mới và rất lớn.

Bác nên cân nhắc trên mục đích của bản thân. Chúc bác thành công!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên