cho em hoi ve dong co dot trong voi ak

K
Bình luận: 50Lượt xem: 3,106

giangp

Tài xế O-H
[QUOTEanhchanghocviec, post: 445314, member: 207371"]Bác cho e hỏi ngu chut.số răng cam gấp đôi số răng cơ trường hợpnao ạ[/QUOTE]
một số động cơ xăng đời mới dẫn động bằng xích[/QUOTE]
À.e hiêu rồi.hôm bữa mới thấy ở con toyota đó mà nhanh quên thật.cảm on bác nhé.

Sangkynpi

Tài xế O-H
thông thường thì nhà sản xuất chế tạo bánh răng cơ gấp đôi số răng của bánh răng cam.nên 1 răng cam bằng 2 răng cơ.hay 1 răng cơ bằng nửa răng cam.cũng có trường hợp số răng cam lại gấp đôi số răng cơ.nên nói đặt nửa răng cũng đúng nhưng tùy trường hợp nửa răng ở đây là nửa răng nào.
Bác xem lại giúp em.. bác bị ngược rồi.. răng cam gấp 2 răg cơ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
[OTE="anhchanghocviec, post: 445192, member: 207371"]thông thường thì nhà sản xuất chế tạo bánh răng cơ gấp đôi số răng của bánh răng cam.nên 1 răng cam bằng 2 răng cơ.hay 1 răng cơ bằng nửa răng cam.cũng có trường hợp số răng cam lại gấp đôi số răng cơ.nên nói đặt nửa răng cũng đúng nhưng tùy trường hợp nửa răng ở đây là nửa răng nào.
Bác cho e hỏi ngu chut.số răng cam gấp đôi số răng cơ trường hợpnao ạ[/QUOTE]
- Bác hỏi thật hay hỏi xoáy bác kia?
- Số răng cam luôn gấp đôi số răng cơ. Nhớ nhé, mọi trường hợp.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Em chưa thấy động cơ otô nào nnhư vậy bác ạ
vậy cụ nên tìm hiểu thêm nhé.em đã từng gặp 1 con kia máy dầu đời cổ.đầu trục 5 bánh răng.2 bánh trung gian.1bánh bơm nhiên liệu.1 bánh phối khí.1 bánh trụcc ơ.bơm nhiên liệu là bơm dãy.kim cơ.và số răng bánh cơ gấp đôi số răng bánh cam.cụ đã hình dung ra chưa

Sangkynpi

Tài xế O-H
vậy cụ nên tìm hiểu thêm nhé.em đã từng gặp 1 con kia máy dầu đời cổ.đầu trục 5 bánh răng.2 bánh trung gian.1bánh bơm nhiên liệu.1 bánh phối khí.1 bánh trụcc ơ.bơm nhiên liệu là bơm dãy.kim cơ.ohv.và số răng bánh cơ gấp đôi số răng bánh cam.cụ đã hình dung ra chưa
Em chưa có dịp gặp bác ạ.. em toàn cam số răg gấp đôi cơ thôi.. mà có lẽ cầu trời khấn phật đừng bao giờ gặp loại đó. Hề

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vậy cụ nên tìm hiểu thêm nhé.em đã từng gặp 1 con kia máy dầu đời cổ.đầu trục 5 bánh răng.2 bánh trung gian.1bánh bơm nhiên liệu.1 bánh phối khí.1 bánh trụcc ơ.bơm nhiên liệu là bơm dãy.kim cơ.ohv.và số răng bánh cơ gấp đôi số răng bánh cam.cụ đã hình dung ra chưa
Thực sự, không thể tưởng tượng được nó mặc dù mất ngủ một đêm. Kết luận, không thể có được. Số răng trên trục cơ gấp đôi trên trục cam, như vậy, trong 4 kỳ thì trục cơ quay 2 vòng, trục cam quay 4 vòng, xuppap nạp đóng-mở 2 lần ( 2 đóng và 2 mở), xuppap xả đóng-mở 2 lần ( 2 đóng và 2 mở). Trong khi động cơ truyền thống thì các xuppap chỉ đóng mở 1 lần ( 1 đóng và 1 mở)

dangtam03yt

Tài xế O-H
Thực sự, không thể tưởng tượng được nó mặc dù mất ngủ một đêm. Kết luận, không thể có được. Số răng trên trục cơ gấp đôi trên trục cam, như vậy, trong 4 kỳ thì trục cơ quay 2 vòng, trục cam quay 4 vòng, xuppap nạp đóng-mở 2 lần ( 2 đóng và 2 mở), xuppap xả đóng-mở 2 lần ( 2 đóng và 2 mở). Trong khi động cơ truyền thống thì các xuppap chỉ đóng mở 1 lần ( 1 đóng và 1 mở)
Chắc bác ấy nhìn nhầm bánh răng khác,kiểu gì thì trục cam cũng quay 1 vòng trong khi trục cơ quay dc 2 vòng rồi...trừ khi có động cơ 0,5 thì.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
2 thì nhé cụ.cái cam phối khí ở đây chỉ quay để hút thôi cụ.xin lỗi vì làm cụ mất ngủ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên