cho em hỏi howo 3 chân 2014 về công tơ mét với ạ

L
Bình luận: 8Lượt xem: 3,047

hoanmy

Tài xế O-H
tôi hỏi bạn nhé.tại sao công tơ mét lại ko chạy?nó cần yếu tố nào để nó chạy?bạn đã đo kiểm gì chưa?nó có những dây gì cấp cho cảm biến?đồng hồ nó chạy thì nó cần những gì?trả lời được thì lần sau bạn ko cần đi xin sdd của nó nữa?hãy tư duy đi còn sửa nhanh hơn là bạn mất thời gian đi xin sơ đồ

lynhan

Tài xế O-H
tôi hỏi bạn nhé.tại sao công tơ mét lại ko chạy?nó cần yếu tố nào để nó chạy?bạn đã đo kiểm gì chưa?nó có những dây gì cấp cho cảm biến?đồng hồ nó chạy thì nó cần những gì?trả lời được thì lần sau bạn ko cần đi xin sdd của nó nữa?hãy tư duy đi còn sửa nhanh hơn là bạn mất thời gian đi xin sơ đồ
thưa bác là em mới vấp ca này lần đầu em đang hẹn khách mai quay lại muốn xin mấy bác có sơ đồ thì cho em xin với ạ để em dễ kiểm tra chân nguồn của đồng hồ ạ

hoanmy

Tài xế O-H
thưa bác là em mới vấp ca này lần đầu em đang hẹn khách mai quay lại muốn xin mấy bác có sơ đồ thì cho em xin với ạ để em dễ kiểm tra chân nguồn của đồng hồ ạ
tại sao lại cần kiểm tra chân nguồn của đồng hồ?nếu nguồn ko có thì bạn đã đo 3 dây của cảm biến dưới hộp số chưa?nếu dây cảm biến nó có nguồn thì trên đồng hồ đã dược cấp nguồn chưa?mở khóa ON bảng taplo có các đèn báo ko?đồng hồ dầu,nước,hơi,đèn báo đã có chưa?nếu có rồi thì bạn cần làm gì thì nó sẽ chạy?

lynhan

Tài xế O-H
Con này bị mất kim báo tấc độ thôi bác ak còn về km trên đồng đồ thì vẫn nhảy bình thường ạ chỉ là kim không chạy thôi ạ

hoanmy

Tài xế O-H
nó đã có nguồn rồi nên số vẫn chạy?nó chết mạch điện tử điều khiển rồi.i xê zán.chắc là ko sửa dc vì linh kiện bọn này nó xóa hết thông số ghi tren nó rồi

lynhan

Tài xế O-H
Ok để mai em kiểm tra rồi có j thì em báo kết quả lại kết quả các cụ ạ mà bác hoamy có biết chỗ nào sửa đồng hồ này ở hà nội k ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên