Cho em hỏi có vài hình mà em không biết tên gọi là gì trong ô tô?

hp205019@
Bình luận: 16Lượt xem: 1,051

manhcoc

Tài xế O-H
không có sách anh ơi, em tra google mà không biết trên gì để tra hết, tìm quá trời mà k thấy.
cái hình trên thiếu số này
1. Bàn đạp ly hợp
2. Cần đẩy
3. Xylanh chính
4. Ống dầu thủy lực
5. Xi lanh cắt ly hợp
6. Càng cắt ly hợp
7. Vỏ ly hợp
cái này chịu khó google, những hình này tài liệu ko thiếu hoặc hình ảnh hơi khác thôi.
ko biết thì tìm tất cả hệ thống trên ô tô rồi tìm thôi , hệ thống lái,truyền lực,dẫn động,điện...tìm xem xe có những hệ thống cơ bản nào rồi đọc và đối chiếu hình

manhcoc

Tài xế O-H
anh có thể nói tên chi tiết tửng câu đó dc ko anh. còn nguyên lí em tự tìm. mong anh giúp đỡ
bài tập thì bạn tự làm thôi, chỗ nào chưa biết thì lên hỏi , tự tìm từng hệ thống 1 rồi đối chiếu hình ảnh, kỹ năng tìm kiếm từ google hơi kém nhỉ, chịu khó tìm nhiều sẽ ra, ko tiếng việt thì dùng tiếng anh

nguyenvietduc321654

Tài xế O-H
Dạng bài này khá khó với những bạn mới học, chưa học tiếng Anh chuyên ngành và chưa học từng hệ thống. Nhưng với những người học sơ qa rồi biết cái chính đó là hệ thống gì thì dễ. Kết hợp tìm kiếm trong sách (nếu có), không thì GG. mà dùng GG thì phải biết tiếng Anh CN của hệ thống đó nhé. Muốn biết từng chi tiết (nếu thầy yêu cầu tiếng Anh) thì tải cái này về: https://oto-hui.com/threads/tu-dien...g-nghe-o-to-in-sach-pgs-ts-do-van-dung.53109/
=> Chung quy lại phải biết đó là hệ thống nào đã rồi cứ GG search tiếng Anh thôi.
=> Gõ tiếng việt cũng có.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạng bài này khá khó với những bạn mới học, chưa học tiếng Anh chuyên ngành và chưa học từng hệ thống. Nhưng với những người học sơ qa rồi biết cái chính đó là hệ thống gì thì dễ. Kết hợp tìm kiếm trong sách (nếu có), không thì GG. mà dùng GG thì phải biết tiếng Anh CN của hệ thống đó nhé. Muốn biết từng chi tiết (nếu thầy yêu cầu tiếng Anh) thì tải cái này về: https://oto-hui.com/threads/tu-dien...g-nghe-o-to-in-sach-pgs-ts-do-van-dung.53109/
=> Chung quy lại phải biết đó là hệ thống nào đã rồi cứ GG search tiếng Anh thôi.
=> Gõ tiếng việt cũng có.
View attachment 115238

Nôm na là muốn tiếng Anh ngon thì phải có tiếng Việt tốt

Cai banh xe

Anh chị cho em hỏi em có vài hình mà em không biết tên gọi là gì trông ô tô, có anh chị nào biết cho em xin tên gọi với ạ. em càm ơn
Cái này trong sách tiếng Việt đầy, sách giáo khoa chắc chắn có. Bác lười tìm thôi

Cai banh xe

bài tập thì bạn tự làm thôi, chỗ nào chưa biết thì lên hỏi , tự tìm từng hệ thống 1 rồi đối chiếu hình ảnh, kỹ năng tìm kiếm từ google hơi kém nhỉ, chịu khó tìm nhiều sẽ ra, ko tiếng việt thì dùng tiếng anh
Bài tập mà đi nhờ thì chán quá,bác nhỉ. Biết bao giờ mà hiểu bài

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên