Chia sẻ kinh nghiệm sửa Xe Piagio Vespa LX

D
Bình luận: 16Lượt xem: 12,190

dungsym

Tài xế O-H
Xe Piagio Vespa LX tiệm sửa xe của mình thường gặp những chứng bệnh sau:1-Hư rờle đề ; 2- Hư Ống hơi-ống xăng; 3- Hư Cục trụ ga' cục ga bể làm đôi' ; 4-Hở vành và vỏ bị oxy hóa vành;5-Hư Hộpsố' "Lên ga cao ở lốc nồi kêu ròng rọc ròng rọc" Đó là những bệnh mình thường hay gặp có gì các Cụ chỉ giáo thêm nhé.

truongxemay

Tài xế O-H
Ðề: Thảo luận-chia sẻ

Xe piagio có có hệ thống từ nhiều khi thật bất tiện. Mấy hôm nay ở cửa hàng mình gặp phải mấy chiếc :
1-ET8 mất cả 2 chià khoá,
2-LX150 vỡ quang từ => rửa xe xong không nổ được máy.
Có nhiều khách hàng phàn nàn, mình thiết nghĩ nếu như can thiệp bỏ qua được hệ thống mở từ IC thì tốt biết bao.có cụ nào biết cách giải quyết chỉ bảo dùm với.

Wanted

Xe Tăng

Xe piagio có có hệ thống từ nhiều khi thật bất tiện. Mấy hôm nay ở cửa hàng mình gặp phải mấy chiếc :
Có nhiều khách hàng phàn nàn, mình thiết nghĩ nếu như can thiệp bỏ qua được hệ thống mở từ IC thì tốt biết bao.có cụ nào biết cách giải quyết chỉ bảo dùm với.

Cái này Vespa , Piagio tính về tính năng an toàn cho khách hàng nên nó có đặc trưng riêng vì mỗi hãng có 1 phong cách khác nhau cụ ơi. Cái này thì không can thiệp vào đc rồi.

autotech

Tài xế O-H

Cái này cần có công cụ, một lúc là xong ngay mà vẫn giữ nguyên bản chìa khóa gốc của xe, nói dài dòng lắm, bác cần hiểu cách làm hoặc mua công cụ em tư vấn miễn phí cho bác luôn 0913 555 416

quangtpbg

Tài xế O-H
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sửa Xe Piagio Vespa LX

Chiếc Vespa lx125 thay nhớt máy phải mở pô hả các bác? bất tiện quá.
có cách nào nhanh hơn ko??
Bác lấy cờ lê 2 đầu 24 rồi bảo 1 người dựng chân trống phụ xong nghiêng xe lên. Mình cho tròng ở cờ lê vào và xoáy ra bình thường. Bác nào thấy hay đổ xăng cho em nhé.

phongtran2008

Tài xế O-H
Phải đăng nhập để đổ xăng cho bác đó. Piago dỡ cái chổ này, xác thì nặng kinh hồn,cái đề thì nghe thấy ghét. Vậy mà nhà giàu lại khoái. LAIXEOTOHUI

tronganh6691

Tài xế O-H

mình thấy khóa từ của dòng xe piagio-vespa có ưu điểm đó chứ. nó mang tính an toàn cao vì phải đúng chìa khóa và đúng mã đã được lưu trong bộ điều khiển thì mới nổ máy được còn không thì bó tay nếu có trộm đi nữa cũng dắt bộ thôi. đó là đặc điễm riêng của dòng này mà

Phamdiep

Tài xế O-H
Các bác giúp e với e có con fly mà bắt đầu kéo ga lên thì nó giật và đi chậm thì bị lảo đảo pía sau khi đi nhanh thì lại k thấy gi đứng đèn đỏ ga giật giật khó chịu lắm .e nhờ các bác tư vấn giúp e xem ntn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên