Chia sẻ Kinh nghiệm phụ việc trong ngành ô tô

keylove1235
Bình luận: 10Lượt xem: 1,262

keylove1235

Tài xế O-H
Sự việc nó diễn ra thế này các cụ ạ:em đang là sinh viên năm 3, đang có mong muốn đi phụ việc để biết thêm. em chưa có kinh nghiệm khi làm thợ phụ việc, nên e mong các cụ các tiền bối cho e chút kinh nghiệm, hay một số nguyên tắc - kỹ năng khi làm một người thợ phụ ạ, để e có thể hoàn thành tốt việc của một người thợ phụ.e cảm ơn!

anhmtk

Tài xế O-H
Em nghĩ thật thà,chăm chỉ la điều không thể thiếu được rồi,còn chuyện nhanh trí hay không thì không thể nói được vì mỗi người mỗi khác mà nhưng cứ thật thà là người ta sẽ quý mình mà chỉ bảo tận tình,ah quên,khiêm tốn cũng là điều cần phải có

Longcoi

Tài xế O-H
minh cũng năm 3. đi học vc dc mấy tháng zùi. m nghĩ thật thà chăm chỉ k ngại bẩn.. ban đầu za thi đi nhặt đồ zùi xem ngta làm zùi dọn dẹp ng ta quý thì ngta cung hay chỉ dạy thôi. nhung mà khổ nỗi năm 3 mới bắt đầu chuyên ngành chưa biết gì.. nên hay bị ngta nói 'ĐẠI HỌC.....' lắm lúc tức.. nên cần bỏ mác dh thi mới chịu dc nhiệt.. chúc b thành công nha

keylove1235

Tài xế O-H
e cảm ơn những chia sẻ quý báo của các cụ, cuối tháng này e sẽ đi nạp đơn, rồi e sẽ báo tin vui ngày chiến thắng với các cụ..hiu hiu....:V

vanthuydk

Tài xế O-H
yêu nghề,trung thực,chăm chỉ,thật thà,khiêm tốn,không ngại lấm bẩn dầu mỡ,nhẫn nhịn, để ý cách làm và cách kiểm tra sai hỏng và sửa chữa của thợ chính. "chia sẻ của 1 thằng thợ phụ chưa biết gì về sửa chữa ô tô đã phụ việc được 3 tháng" đến với ô t0 chỉ vì học xong ra trường là thất nghiệp.

keylove1235

Tài xế O-H
yêu nghề,trung thực,chăm chỉ,thật thà,khiêm tốn,không ngại lấm bẩn dầu mỡ,nhẫn nhịn, để ý cách làm và cách kiểm tra sai hỏng và sửa chữa của thợ chính. "chia sẻ của 1 thằng thợ phụ chưa biết gì về sửa chữa ô tô đã phụ việc được 3 tháng" đến với ô t0 chỉ vì học xong ra trường là thất nghiệp.
cảm ơn cụ nhé! yêu nghề là chính mà cụ,

keylove1235

Tài xế O-H
minh cũng năm 3. đi học vc dc mấy tháng zùi. m nghĩ thật thà chăm chỉ k ngại bẩn.. ban đầu za thi đi nhặt đồ zùi xem ngta làm zùi dọn dẹp ng ta quý thì ngta cung hay chỉ dạy thôi. nhung mà khổ nỗi năm 3 mới bắt đầu chuyên ngành chưa biết gì.. nên hay bị ngta nói 'ĐẠI HỌC.....' lắm lúc tức.. nên cần bỏ mác dh thi mới chịu dc nhiệt.. chúc b thành công nha
thì mình chưa biết j mới đi phụ để học thêm mà, e nghĩ họ nói là họ quan tâm đến mình đấy...:V

phutran120

Tài xế O-H
cái câu ''đại học'' đa số mấy ông ko đi học mang ra tỉa thôi =))

acmadong

Tài xế O-H
Thứ nhất cụ phải trung thực.Thứ hai phải chăm chỉ.Thứ ba là không được tự ý làm,trước khi làm việc gì nên hỏi ý kiến thợ chính tiếp theo là không sợ khó,sợ khổ, có ý thức học hỏi.Chúc cụ thực tập nhận được nhiều kinh nghiệm :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên