Chế đề không tiếng động cho xe dùng củ đề

T
Bình luận: 66Lượt xem: 24,919

duonganh11101

Tài xế O-H
Cái này không phải là không làm được nhưng hơi khoai nhé.Thế này nhé
Phải chế được vô lăng và cuộn điện ba pha thay vào.Có thể xài vô lăng và cuộn điện của spacy và quan trọng nhất là ba cảm biến hall nhét được vào thế nào
Phải đảm bảo khi nổ máy rồi thi mạch đóng điện để khởi động phải ngắt và mạch sạc làm việc
Fet điều khiển thì có thể sử dụng Fet của xe đạp điện.Có thể tận dụng mạch điện khi bóp phanh của xe đạp điện để cho fet ngừng hoạt động tức là mạch đề ngừng hoạt động khi xe đã nổ máy
Những thứ phát sinh ra là xe phải chạy IC điện bình,Sạc ba pha,đèn pha chạy điện bình nhé.Rất nhiều vấn đề các bác ợ.:D
Trên đây là lý thuyết nhé mình chưa từng làm thử vì khá là phức tạp đấy và vì có khá nhiều thắc mắc.VÍ dụ với vô lăng một vấu của spacy thì fet có xác định được vị trí của nó không, mô men quay có đủ không, fet xe đạp điện có xài vào được không.v.v...

tyduong313

Tài xế O-H
Phải chế được vô lăng và cuộn điện ba pha thay vào.Có thể xài vô lăng và cuộn điện của spacy và quan trọng nhất là ba cảm biến hall nhét được vào thế nào
Phải đảm bảo khi nổ máy rồi thi mạch đóng điện để khởi động phải ngắt và mạch sạc làm việc
Fet điều khiển thì có thể sử dụng Fet của xe đạp điện.Có thể tận dụng mạch điện khi bóp phanh của xe đạp điện để cho fet ngừng hoạt động tức là mạch đề ngừng hoạt động khi xe đã nổ máy
Những thứ phát sinh ra là xe phải chạy IC điện bình,Sạc ba pha,đèn pha chạy điện bình nhé.Rất nhiều vấn đề các bác ợ.:D
Trên đây là lý thuyết nhé mình chưa từng làm thử vì khá là phức tạp đấy và vì có khá nhiều thắc mắc.VÍ dụ với vô lăng một vấu của spacy thì fet có xác định được vị trí của nó không, mô men quay có đủ không, fet xe đạp điện có xài vào được không.v.v...
nói túm lại chi phí đã bao nhiêu trong khi đó mua ecm va bộ vô lăng có sẵng khoảng 2 trịu bạn co thể sử dụng tính năng đề và cả hệ thống dừng cầm chừng nêu thêm vài cảm biến nưa.

duonganh11101

Tài xế O-H
nói túm lại chi phí đã bao nhiêu trong khi đó mua ecm va bộ vô lăng có sẵng khoảng 2 trịu bạn co thể sử dụng tính năng đề và cả hệ thống dừng cầm chừng nêu thêm vài cảm biến nưa.
CỤ nói thế nào mà 2tr vậy.Cục ECM nhập về đã 1tr7 rồi cụ nhé.Cụm 4 cảm biến hall rẻ cũng hơn 250k nhé.CÒn vô lăng còn cuộn ba pha cụ nhé.Rơ le đề sạc nữa nhé.Cụ xác định 5 củ đi nhé:D

trexanh135

Tài xế O-H
nhưng em mong các bác mới vào thớt này đọc chậm từ những bài đầu tiên để theo dòng ý tưởng ạ. Biết đâu các bác lại có sáng kiến, em cảm ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu bỏ cảm biến hall đi thì dễ thực hiện hơn không, bác

tyduong313

Tài xế O-H
6000k nè mấy pa

duonganh11101

Tài xế O-H
mấy cụ nói giá thì trường mà mấy cụ co cầm tiền ra mua chưa. bây h rẻ bèo mấy cụ ạk. ngồi một chỗ hóng giá hã
CỤ này đúng là mua được đồ đồng nát nên rẻ vậy.Bọn tôi ở ngoài hà nội nhé.Toàn anh em thợ xe cả ,ngon bổ rẻ luôn là vấn đề phải quan tâm nhất .Từ những bải sắt vụn anh em cũng đã lùng sục cả rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên