Chất lượng bài viết

ot2
ot2
Bình luận: 3Lượt xem: 1,560

ot2

Tài xế O-H
Hôm rồi lên diễn đàn ngoinhachung.net của trường DH Công Nghiệp, em đọc được vài thông tin cũng đáng để si ngẫm
Điều dễ nhận thấy rằng là các bài viết trên ngoinhachung.net đa số được copy từ các trang web khác, admin bên đó cũng post được số lượng bài lên tới trên 4000 , và đa số cũng là copy và paste

Đành rằng 1 trang web ra đời, phải làm sao để thu hút được số lượng người xem, nâng cao vị thế của mình, nhưng thực sự làm như vậy em cũng không thích tí nào. Hình như đây là xu hướng chung của đa số các trang web hiện nay , ban thử vào 1 search engine và gõ 1 từ khóa bất kì xem, bạn sẽ thấy sẽ có rất nhiều trang web đăng chung 1 đề tài đó.

e vẫn chủ trương rằng: bài là do chính ta tự viết, tuy dở tuy ngắn nhưng ít ra vẫn mang thương hiệu chính chúng ta
nhưng nói thế nào đi nữa, thì cũng không thể tránh khỏi sự việc thế này, cho nên e có những đóng góp như sau:

- hạn chế hết sức copy và paste, các bạn thấy những bài nào thực sự có giá trị thì hãy copy lại. nếu không thì cho link dẫn
- khuyến khích các bạn đóng góp , viết bài nêu quan điểm của mình
- khoa chúng ta nên thành lập groups ( dạng như phóng viên và cộng tác viên ) trên cơ sở tình nguyện để viết bài.
- những bài nào nhỏ nhỏ thì ad nên gom lại làm 1, đừng chia ra nhiều thread quá xem mệt và tốn thời gian lắm
- ban quản trị web kết hợp với các thầy trên khoa nên định hướng cụ thể hơn nữa cho hoạt động của web
-Ban đầu thì có thể làm như các web khác để phát triển nhanh, thêm nhiều acc, nhưng cũng nên dần dần định hướng lại các bài viết

Trang web chúng ta mới thành lập, làm được điều như thế này thực sự rất khó, nhưng có thể làm từ từ để mang được phong cách của chúng ta, tránh đi theo vết xe đổ của các trang web khác. Có thể trang web phát triển chậm nhưng vẫn có cái riêng

bài viết có j thiếu sốt xin các bạn đóng góp ý kiến,
ad thấy j ko vừa ý thì cứ sửa thẳng vào cho e

Wanner

Tài xế O-H
Rất rất đồng ý với ý kiến của anh trên!!!!
Theo cá nhân e, chỉ là ad hữu danh vô thực chưa đóng góp dc j nhìu, qua vài tháng hoạt động số memb 4rum tăng lên đáng kể,nghe mấy a kiu rank cũng giảm thật vui mừng.Chứng tỏ web ta ngày càng dc nhìu ng bik đến,là nơi giao lưu ko chỉ của sv khoa mình mà còn các bạn nơi khác nữa.Tuy nhiên cũng theo thời gian e nhận ra 4rum đang ngày càng loãng.Với kính nghiệm mấy năm lăn lộn trên in tẹt lét này,tham gia nhìu 4rum (dù chỉ là thành viên) e thấy web ta ko dc tập trung.1 số thread còn chưa có bài,topic cùng chủ đề nằm rải rác khắp nơi,đặc biệt là 1 số topic name ko đc rõ ràng,điều này nên hạn chế tối đa.Ví dụ 1 số topic giật title rất mơ hồ "cho em hỏi???" hay " nhờ admin giúp đỡ".... đại loại vậy!!!
Tóm lại cần sắp xếp 4rum 1 cách thật khoa học và tiện lợi.Tài liệu thì nên để chug ko nên chia ra theo lớp,các box dành cho lớp là để giao lưu hoạt động riêng,còn tài liệu là nơi chia xẻ chung nên để 1 bõ riêng cho mọi người dễ tìm kiếm.
1 vài ý kiến đóng góp nho nhỏ....:)

otocu

quản trị diễn đàn
Rat vui vi duoc cac ban quan tam. Nhung theo cach nhin o day, thi sau hon 2 thang hoat dong chung ta can chinh sua them cho web cua minh, va hi vong nhung y kien dong gop tren se duoc hien thuc hoa bang nhung buoi trao doi truc tiep voi nhau, phan cong cong viec ro rang. Rat hy vong ngay chung ta hop lai se co cac ban cung tham gia.
chao.

lesihanh

Tài xế O-H
bài viết hay quá. ở một cái diễn đàn điều khiến nhiều người quan tâm nhất chính là bài viết chứ không phải bài coppy.( trừ trường hợp muốn giới thiệu các bài viết hay). tôi hoàn toàn đồng ý với bạn. Nhưng những giải pháp mà bạn đưa ra chủ yếu là nói vế ý thức của ngưới viết bài. Vì vậy rất khó để thực hiện. chuyện này là chuyện mà bất cứ trang diễn đàn nào cũng gặp. Nhưng có một cái khác, đó là trang này là của tập thể khoa động lưc. vì vậy những người lên đây chủ yếu là để tìm tài liệu và trao đổi với nhau. Do đó tôi mong rằng tất cả những ai tham gia thì nên làm thế nào để diễn đàn của chúng ta "Đẹp" và "có ích" với những người ghé thăm wed. Hy vọng rất nhiều vào ý thức của người viết bài :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên