Chào các cụ. Mình đang làm xe Nissan XTrail đời 2007 cần giúp

NguyenXuanDinh
Bình luận: 5Lượt xem: 519

NguyenXuanDinh

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Mình đang làm xe Nissan XTrail đời 2007 cần giúp đỡ.
Hiện tượng; Nếu chạy trên cao tốc hoặc đường trường thì đạp ga rất ngọt, nhưng khi chạy trong thành phố hoặc tắc đường là máy rung giật, tắt khóa điện đề lại đi bình thường, lúc sau bị lại.
Công việc đã làm: Thay cụm bướm ga điện tử, cảm biến chân ga (cắm máy test báo lỗi bướm ga và cảm biến chân ga nhưng đã thay hàng của hãng rồi), thay bugi, vệ sinh kim phun, lọc xăng, đo áp xăng đạt.
Nhờ các cụ tư vấn giúp để em nó sớm hết bệnh. Xin cảm ơn!

manhcoc

Tài xế O-H
vòng tua máy cao thì ko rung giật, vòng tua máy thấp thì rung giật, chứ mô tả phố với cao tốc làm gì, đổ oan cho đường phố. cho ngay lên cầu nâng đạp ga thử xem bác
bệnh này thường xuyên hay thỉnh thoảng thế bác, kiểm tra lọc gó, cảm biến lưu lượng khí nạp luôn bác, cắm máy chẩn đoán xem live data có gì khác lạ ko

NguyenXuanDinh

Tài xế O-H
Nổ tại chỗ ở tua máy cao, thấp trong thời gian dài không sao cả. Khi chạy trên phố thì bị thường xuyên, khi bị thì nổi đén Check, test báo lỗi cám biến chân ga và bướm ga điện nhưng đã thay của hãng rồi, xóa lỗi đi thì hết bệnh, chạy một đoạn bị lại. cắm máy chẩn đoán live data bình thường.

manhcoc

Tài xế O-H
Nổ tại chỗ ở tua máy cao, thấp trong thời gian dài không sao cả. Khi chạy trên phố thì bị thường xuyên, khi bị thì nổi đén Check, test báo lỗi cám biến chân ga và bướm ga điện nhưng đã thay của hãng rồi, xóa lỗi đi thì hết bệnh, chạy một đoạn bị lại. cắm máy chẩn đoán live data bình thường.
báo mã lỗi gì thế bác, xóa đi chạy tiếp báo lỗi thì vẫn là mã lỗi cũ hay sao bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên