Câu bình fortuner

bachanh922
Bình luận: 15Lượt xem: 2,559

bachanh922

Tài xế O-H
Mình có bình Đông Nay 60 ah , thường lấy nó dì câu cho inova , hay thay cho inova rất ok, nhưng khi dùng nó câu bình cho fortuner thì đề ko lên, bình zin fortuner là 65ah, mà khi thay bình mình vẫn thay bình đông nay 60ah cho fortuner máy nỗ bt, vậy là tại dây câu hay sao ạ, dây câu vẫn bt, ko hiểu là sao câu thi nó ko nổ, gắng bình đó lên thì nó nỗ máy dc,

trungshady

Tài xế O-H
Bởi khi câu thì các tiếp điểm tiếp xúc không tốt và quan trọng là câu bình thì đề tiêu điện. Các thiết bị phụ tiêu điện và bình ắc quy trên xe cũng làm tiêu phần lớn điện của cái bình mà bác xách đi câu. Vậy cái bình 60a của bác không đủ rồi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình có bình Đông Nay 60 ah , thường lấy nó dì câu cho inova , hay thay cho inova rất ok, nhưng khi dùng nó câu bình cho fortuner thì đề ko lên, bình zin fortuner là 65ah, mà khi thay bình mình vẫn thay bình đông nay 60ah cho fortuner máy nỗ bt, vậy là tại dây câu hay sao ạ, dây câu vẫn bt, ko hiểu là sao câu thi nó ko nổ, gắng bình đó lên thì nó nỗ máy dc,
Cái bình đó hơi yếu, khi câu, nó phải chia sẻ năng lượng cho cái bình trên xe rồi. Còn lắp thì không mất khoản ấy. Tóm lại là do cái bình trên xe nó tham nhũng nhiều quá

bachanh922

Tài xế O-H
Bởi khi câu thì các tiếp điểm tiếp xúc không tốt và quan trọng là câu bình thì đề tiêu điện. Các thiết bị phụ tiêu điện và bình ắc quy trên xe cũng làm tiêu phần lớn điện của cái bình mà bác xách đi câu. Vậy cái bình 60a của bác không đủ rồi
Mm
Mình câu rất chuẩn, câu inova, vios thì 1 phát nổ liền, mấy xe khác cũng vay, ma gặp mấy chiếc for máy dầu thì bị vụ này sợ kẹp dây câu ko đủ ambe

bachanh922

Tài xế O-H
Cái bình đó hơi yếu, khi câu, nó phải chia sẻ năng lượng cho cái bình trên xe rồi. Còn lắp thì không mất khoản ấy. Tóm lại là do cái bình trên xe nó tham nhũng nhiều quá
Vậy tại sao các xe khác như inova vios City camry ko bị , chỉ có fortuner bị, minh câu tất cả các xe khác ko ị tới fortuner là bị 5 chiêc bi toàn là fortuner

garatuantrang

Tài xế O-H
ko phải do dòng xe đâu mà tại cái bình trên xe yếu quá rồi nên khi câu vào nó làm sụt áp bình ngoài...nếu tháo hẳn bình cũ ra lắp bình ngoài vào thì ok ngay

tuong88

Tài xế O-H
Máy dầu cần vòng tua đủ mới nổ được trong lúc máy này kéo nó nặng hơn cộng tiếp xúc đây câu kg tốt nên nó vậy. Nếu bác bắt chặt cái đây câu vào bình vào có thể dễ nổ hơn

bachanh922

Tài xế O-H
Sao khi bình cạn kiêt. Minh câu binh hay thay binh acquy mới đều phai đê cho máy nô garanty tư 5p tro lên đê ecu thiết lập lại các chế độ phun nhiên liệu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sao khi bình cạn kiêt. Minh câu binh hay thay binh acquy mới đều phai đê cho máy nô garanty tư 5p tro lên đê ecu thiết lập lại các chế độ phun nhiên liệu.
Chả cần phải làm việc làm gì cả. Khi cần, nổ máy được, thu đồ là chạy thôi. Không nguy hiểm như bác nghĩ đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên