catva lỗi abs

P
Bình luận: 9Lượt xem: 792

phamnhuphu

Tài xế O-H
Em kiểm tra không có lỗi gì a. Các cụ cho em cái hướng giải quyết với a.

Jenkee

Tài xế O-H
Do đường ở VN m kém nên các cảm biến ABS ở bánh xe cần được vệ sinh định kì. Bác chủ quét qua lỗi xem do bộ phận nào. E sửa, thường là do bị bẩn cảm biến hoặc hỏng cảm biến

QUYthan

Tài xế O-H
Em gợi ik nhe..tháo 4 cảm biến vệ sinh sạch, cả vòng răng cb nữa
Ko hết thì láy đồng hồ VOM đo điện trở 4 cb..đo thông mạch cb xem có con nào đứt dây ko..(mỗi cb có 2 dây nhe..thao giắc điện ở chỗ bánh xe ra jui đo cb)
Không có VOM thì lấy bóng đèn led gắn vào hai sợi dây điện của cb jui quay bánh xe bằng tay xem bóng led có sáng đèn ko..bóng led chỉ sáng 1 chiều nên phải đê ý mà đảo lại hai dây điện. => làm cả 4 cb nhé => con cb nào không sáng đèn là vứt đi..
Xem dây điện từ cb chạy về hộp điều khiển abs ở chỗ cabo có bị đứt dây ko..tình hình là việt nam mình nhiều chuột lắm
ABS nói là khó chứ thực ra đơn giản nhất. Khi làm chú ý tháo cọc bình ra nhé... lên cầu làm cho dễ
Nói thêm. Con cb nó chỉ là cái nam châm điện thôi nhé cho dễ hiểu..2 đầu dây điện...lõi thép..có thêm cái nam châm từ tính ơ trong thoi

ĐÂY LÀ NHÀ EM KHÔNG CÓ MÁY TES => phải làm thế này đó

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em gợi ik nhe..tháo 4 cảm biến vệ sinh sạch, cả vòng răng cb nữa
Ko hết thì láy đồng hồ VOM đo điện trở 4 cb..đo thông mạch cb xem có con nào đứt dây ko..(mỗi cb có 2 dây nhe..thao giắc điện ở chỗ bánh xe ra jui đo cb)
Không có VOM thì lấy bóng đèn led gắn vào hai sợi dây điện của cb jui quay bánh xe bằng tay xem bóng led có sáng đèn ko..bóng led chỉ sáng 1 chiều nên phải đê ý mà đảo lại hai dây điện. => làm cả 4 cb nhé => con cb nào không sáng đèn là vứt đi..
Xem dây điện từ cb chạy về hộp điều khiển abs ở chỗ cabo có bị đứt dây ko..tình hình là việt nam mình nhiều chuột lắm
ABS nói là khó chứ thực ra đơn giản nhất. Khi làm chú ý tháo cọc bình ra nhé... lên cầu làm cho dễ
Nói thêm. Con cb nó chỉ là cái nam châm điện thôi nhé cho dễ hiểu..2 đầu dây điện...lõi thép..có thêm cái nam châm từ tính ơ trong thoi

ĐÂY LÀ NHÀ EM KHÔNG CÓ MÁY TES => phải làm thế này đó
Bác chưa làm xe này thì im lặng đi bác ạ. Nói tào lao như nước lào ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên