captiva 2008 không đọc được hộp ABS

audi@@
Bình luận: 11Lượt xem: 1,242

audi@@

Tài xế O-H
Chào các bác, e có nhận 1 con captiva 2008 xe số sàn
tình trạng xe : không đọc được hộp ABS, xe bị bùa hết đèn liên quan tới abs, công tơ mét cũng ko lên luôn
e vào đọc lỗi thì lúc ban đầu hộp động cơ báo mất liên lạc với abs, xóa đi đọc lại thì ko báo nữa nhưng vẫn ko đọc được trực tiếp vào abs
e đã đo nguồn cấp mass đầy đủ chân vào abs , hai dây can H canL đã đo thông mạch lên giắc OBD ()cục cũ đã sửa lại chỗ moto dán keo rồi.
e báo thay cục khác nhưng gắn cục khác vào vẫn i chang tình trạng cũ (e thay hàng bãi). e nghĩ cục đó có vấn đề nên đã đổi thử 1 cục khác nữa nhưng vẫn y chang tình trạng đó, ngặt cái cục abs mà rút ra thì ko nổ máy đc. cả củ lẫn cục e thay, vì ko kết nỗi đc nên e ko đọc lỗi hay cài cắm gì dc, ko biết nó có nguyên nhân nào gây nên tình trạng đó hay phụ thuộc hộp nào để đọc đc hộp abs ko, e xin cảm ơn các bác

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Kiểm tra mạng CAN lại đi, bác mới kiểm tra nó với giắc tổng nhưng chắc gì hệ thống tổng của nó đã hoạt động(ý là mạng CAN toàn xe ấy)

audi@@

Tài xế O-H
Sau những ngày bận rộn e xin cảm ơn các góp ý của các bác e đã giao xe rồi nhé. Xe hư hộp bcm trong khi vẫn đọc lỗi bcm bình thường nhưng vì lý do nào đấy nó làm ko đọc abs được e đã phải mượn trên 1 xe tương tự và thử đổi các hộp ktra phát hiện bcm bị hư sau khi sửa chữa lại đã ok nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sau những ngày bận rộn e xin cảm ơn các góp ý của các bác e đã giao xe rồi nhé. Xe hư hộp bcm trong khi vẫn đọc lỗi bcm bình thường nhưng vì lý do nào đấy nó làm ko đọc abs được e đã phải mượn trên 1 xe tương tự và thử đổi các hộp ktra phát hiện bcm bị hư sau khi sửa chữa lại đã ok nhé.
Cảm ơn bác đã chia sẻ sau khi sửa xong.Mong bác chia sẻ nhiều hơn nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên