Cần tư vấn mua laptop tra cứu và testream

Giang1
Bình luận: 3Lượt xem: 1,730

Giang1

Tài xế O-H
Xin chào các bác. Tình hình là e cần mua 1 cái laptop để tra cứu và test trên ô tô, nhưng e tính mua máy mới, mà máy mới hiện nay thì toàn chạy win10, mà bên tư vấn OBDVN thì bảo các phần mềm chuyên ô tô thì chạy tốt trên nền win7, vậy sự thật là sao ạ. Bên OBDVN thì bán full bộ latop+ phần mềm nhưng cấu hình hơi thấp, nên e muốn mua 1 máy mới cấu hình cao hơn tí. Vì ngoài tra cứu và test e còn sử dụng đồ họa, Vậy cho e hỏi các tiền bối là win10 có ổn k, E đang thắt mắt cần tư vấn ạ. Xin cám ơn ạ

Mrthanglsn

Tài xế O-H
Có gì đâu bạn. Mua 1 cái ổ cứng thật bự tầm 2-3Tb. Dùng win 10, cài win 7 ảo lên dùng để cài phần mềm ô tô là xong! Nhưng lưu ý, máy tính bạn phải có cấu hình khá cao mới chạy mượt mà được song song 2HĐH + 1 số phần mềm ô tô trên win 7 kia nữa. Mình đang dùng bản win 10 Pro, chạy win Xp dùng bình thường

Giang1

Tài xế O-H
Có gì đâu bạn. Mua 1 cái ổ cứng thật bự tầm 2-3Tb. Dùng win 10, cài win 7 ảo lên dùng để cài phần mềm ô tô là xong! Nhưng lưu ý, máy tính bạn phải có cấu hình khá cao mới chạy mượt mà được song song 2HĐH + 1 số phần mềm ô tô trên win 7 kia nữa. Mình đang dùng bản win 10 Pro, chạy win Xp dùng bình thường
cám ơn bác đã chỉ giáo

tinducoto

Tài xế O-H
a thắng có cài gds của huyndai từ xa dduocj không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên