Cần trợ giup Chevrolet Cruise 2012 số sàn lắp sai dây đề dẫn tới đề dẫn tới bị chập?

L
Bình luận: 3Lượt xem: 371

Limoto

Tài xế O-H
Các bác ơi giúp em với , xe chorvolet cruise 2012 bản số sàn lắp sai dây đề dẫn tới bị chập , giờ bảng cầu chì khét lẹt . Hiện giờ có điện dương xuống rơ le đề nhưng dây tín Hiệu lại mất điện xuống , bảng cầu chì tháo ra kiểm tra thì thấy cháy 1 đoạn mạch nhưng vẫn còn dây đồng trên mạch .

Đem đi hiệu kiểm tra thì hiệu báo bảng cầu chì vẫn bình thường , xem theo đường dây tìm phần chập bên ngoài .

Còn đề thì đề trực tiếp thì được nhưng không nổ được máy . Bảng táp lô thì lúc bật chìa khóa lên ( chìa khoá vẫn đang là remos có gắn chìa ) em thấy báo đèn cảnh báo an ninh ( hình ô tô có gắn ổ khóa bên cạnh )sáng lên nhưng không thấy tắt . Các bác cho em xin ý kiến với . Giờ không biết nên làm thế nào nữa các bác ạ , tết nhất đến nơi đầu óc em lại lơ ngơ quá , buồn ghê

Em cảm ơn các bác

Limoto

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã góp ý em , thực ra là dây mát em cắm nhầm và trong quá trình thử đi tìm bệnh là đảo các cầu chì và rơ le dẫn tới sai nên giờ đảo lại cầu chì và bắt lại dây đề đúng vị trí ban đầu nên được rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên