Cần nhờ các cụ am hiểu giúp đỡ lỗi ra cần Kobelco SK200-8

K
Bình luận: 7Lượt xem: 1,180

knicks

Tài xế O-H
Tình hình là em có con Sk200-8 bị lỗi không ra được cần.Màn hình thì đã hỏng lúc lên lúc không.
Em đã thử tháo cụm 8 van điện vệ sinh,tháo 2 van Arm 1,2 ra vệ sinh nhưng chỉ được 1 tí khi bắt đầu làm lại bị lỗi không ra được cần.
Hiện em cũng chưa rõ cơ cấu ra cần hoạt động như thế nào,em đã thử tháo lần lượt 8 con van điện để xem con nào phụ trách cơ cấu ra cần nhưng vẫn không được.
Rất mong các anh chỉ giáo phương án xác định nguyên nhân và xử lý ạ

dungpt6889

Tài xế O-H
Tình hình là em có con Sk200-8 bị lỗi không ra được cần.Màn hình thì đã hỏng lúc lên lúc không.
Em đã thử tháo cụm 8 van điện vệ sinh,tháo 2 van Arm 1,2 ra vệ sinh nhưng chỉ được 1 tí khi bắt đầu làm lại bị lỗi không ra được cần.
Hiện em cũng chưa rõ cơ cấu ra cần hoạt động như thế nào,em đã thử tháo lần lượt 8 con van điện để xem con nào phụ trách cơ cấu ra cần nhưng vẫn không được.
Bạn kiểm tra hai thứ: một là áp khiển đến cốc mở spool của arm out 1,2 xem đủ 35kg/cm2 không. hai là bạn kiểm tra xem van chống tụt Arm có hoạt động bình thường không. van đó bạn tháo ra nhìn mắt thường là được

knicks

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra hai thứ: một là áp khiển đến cốc mở spool của arm out 1,2 xem đủ 35kg/cm2 không. hai là bạn kiểm tra xem van chống tụt Arm có hoạt động bình thường không. van đó bạn tháo ra nhìn mắt thường là được
cái màn hình xe chỗ em nó lại bị hỏng mất rồi.
Còn cái van chống tụt nó nằm chỗ nào vậy anh

Thanhnamqooq

Tài xế O-H
Chào bạn. Nếu các thao tác khác vẫn bình thường thì bạn thử chuyển tay lái. Mục đích là thử cụm tay lái có bị hu ko.
Nếu vẫn bị thì bạn thử đổi ống nhớt thử ti có bị hư ko há.
Nếu 2 thứ đó vân ổn thì bạn thử tháo ti(ti hộp phân phối) ra thử có nhẹ nhàng ko nha

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra hoặc thấy thử còn psv A xem có được không

Conghoi

Tài xế O-H
8 con cảm biến áp thấp ở đường pilot bạn đã kiểm tra chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên