cần hỏi các cụ về ic xe vespa lx nhập đời không từ

duonganh11101
Bình luận: 24Lượt xem: 10,710

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Cứ ic 4 chân wave s110 mà chơi,ko thì ic viva.đấu song song 2ic để ic cũ xinhan.nếu có đèn cân lửa thì soi dưới vô lăng xem đang đánh lửa sớm hay muộn và tầm điện dài hay ngắn để có biện pháp căn chỉnh hàn đắp hay mài ngắn vấu từ volang

duonganh11101

Tài xế O-H
Cứ ic 4 chân wave s110 mà chơi,ko thì ic viva.đấu song song 2ic để ic cũ xinhan.nếu có đèn cân lửa thì soi dưới vô lăng xem đang đánh lửa sớm hay muộn và tầm điện dài hay ngắn để có biện pháp căn chỉnh hàn đắp hay mài ngắn vấu từ volang
Ok cụ.mình sẽ thử.
tư bản thì họ không nghĩ thế đâu bác àh
Cụ này buồn cười nhỉ.anh em làm nghề kiếm miếng cơm manh áo .mình làm gì cũng phải tùy vào túi tiền khách hàng nữa chứ

cuncontiti

Tài xế O-H
:D:D:D
Bác bình tĩnh chút ạ , mình cần cái gì thì cứ đăng đàn hỏi mọi người thui ! Ai có lòng thì chỉ cho mình ai không có lòng thì chửi cũng tốt bác ạ đôi khi bị chửi mình lại thu được cái hay ,cái mình cần ! cứ dùng mặt này :D nhé !

socbong2604

Tài xế O-H
Ok cụ.mình sẽ thử.
Cụ này buồn cười nhỉ.anh em làm nghề kiếm miếng cơm manh áo .mình làm gì cũng phải tùy vào túi tiền khách hàng nữa chứ
Tôi cung xin loi bác nhung tôi nghĩ ko phải tôi làm nh về dong nay nhung toi ng trc cũng như bác cũng lọ mọ các thể loại chế cháo,nếu bac muốn chế chạy mà ngọt ngào thì toi cũng xin tư vấn là giá thành là 1.1củ đổi cả xung bh1nam thì mới đảm bảo về đánh lửa chuẩn còn nếu đánh lủa sai thì bác cg biết hậu quả đối với dòng này rồi.thôi có gì ko phải mong bac thứ lỗi

duonganh11101

Tài xế O-H
Tôi cung xin loi bác nhung tôi nghĩ ko phải tôi làm nh về dong nay nhung toi ng trc cũng như bác cũng lọ mọ các thể loại chế cháo,nếu bac muốn chế chạy mà ngọt ngào thì toi cũng xin tư vấn là giá thành là 1.1củ đổi cả xung bh1nam thì mới đảm bảo về đánh lửa chuẩn còn nếu đánh lủa sai thì bác cg biết hậu quả đối với dòng này rồi.thôi có gì ko phải mong bac thứ lỗi
không có gì mà cụ.cảm ơn các cụ đã tư vấn.bọn mình chế nhiều rồi mà nhưng vẫn phải chế xung.mình đang tìm con ic nó bằng tầm lửa của nó để không phải chế xung mất time.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Cháu không hiểu cách thiết kế về tầm lửa trong ic ra sao nhưng cháu có ý kiến như sau :
- với mỗi hãng xe cách bố trí vấu từ trên bô năng cuận kích là khác nhau , cũng có dòng chùng nhau .
- góc mở để ic cho ra tín hiệu đưa về cao áp cũng khác nhau (vd con scr trong ic này cho mở ở 0,5v nhưng trong ic khác họ cho thêm con trở vào xung kích thì góc mở là 1v chẳng hạn ......v v...)
- cuận kích và điện cũng có điện trở khác nhau
- ...............v... v ......................!
Túm lại là cho cháu học chế ic với kaka :D:D:D

cuncontiti

Tài xế O-H
dạ cháu đang thất nghiệp , cháu mới đầu tư cái bơm và vá xe đạp xe máy tại nhà !thời buổi khó khăn cửa hàng sửa xe thì nhiều vá cái xe cũng khó khăn bác ạ!:D

duonganh11101

Tài xế O-H
dạ cháu đang thất nghiệp , cháu mới đầu tư cái bơm và vá xe đạp xe máy tại nhà !thời buổi khó khăn cửa hàng sửa xe thì nhiều vá cái xe cũng khó khăn bác ạ!:D
Đúng là nhiều cửa hàng sửa xe thật cạnh tranh nhau nên khó làm.thời hoàng kim của nghề sửa xe đã qua rồi anh em yêu nghề cũng cứ phải gắn bó thôi .

socbong2604

Tài xế O-H
Đúng là nhiều cửa hàng sửa xe thật cạnh tranh nhau nên khó làm.thời hoàng kim của nghề sửa xe đã qua rồi anh em yêu nghề cũng cứ phải gắn bó thôi .
đúng đấy bác ah không chỉ cạnh tranh giữa các cửa hàng mà đối thủ chính là các hãng,chúng ta có những mặt yếu mặt mạnh ,yếu thì khắc phục mạnh thì phát huy ,luôn luôn cố gắng trong nghề nghiệp.

duonganh11101

Tài xế O-H
Mà sao mình thấy các hãng làm cũng không phải xuất sắc nếu không muốn nói là bình thường.còn xuất xứ đồ của họ thì không biết thế nào.giá cũng không hề rẻ chỉ được cái mác nên dân mình cứ đem xe vào nhất là dân ở quê

socbong2604

Tài xế O-H
Mà sao mình thấy các hãng làm cũng không phải xuất sắc nếu không muốn nói là bình thường.còn xuất xứ đồ của họ thì không biết thế nào.giá cũng không hề rẻ chỉ được cái mác nên dân mình cứ đem xe vào nhất là dân ở quê
họ được đào tạo bài bản về dịch vụ cái này mình đang thiếu ,cơ sở vật chất hoành tráng cộng với bài bản thì họ đồng là đúng thôi.theo mình ae nên xây dựng cửa hàng sạch sẽ ,đầu tư phù hợp và khả năng sửa chữa nâng cao thì chúng ta cũng đông khách thôi.thế bạn làm ở khu vực nào.

duonganh11101

Tài xế O-H
họ được đào tạo bài bản về dịch vụ cái này mình đang thiếu ,cơ sở vật chất hoành tráng cộng với bài bản thì họ đồng là đúng thôi.theo mình ae nên xây dựng cửa hàng sạch sẽ ,đầu tư phù hợp và khả năng sửa chữa nâng cao thì chúng ta cũng đông khách thôi.thế bạn làm ở khu vực nào.
Mình làm ở cầu giấy .còn cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên