Cần giúp về điện xinhan INNOVA 2018

hihihaha
Bình luận: 15Lượt xem: 2,871

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào mn, e có xe của khách INNOVA 2018 khách họ mua LED thay cho dàn đèn xinhan và bị chớp nhanh giờ cách xử lý cho chớp như bt làm cách nào an toàn ạ? Xin ít kinh nghiệm ạ, e có tìm hiểu thì dùng trở công suất.
Bác bổ cái rơle nháy ra mà chỉnh lại

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái role xi nhan này theo em được biết là chỉ cần cháy 1 bóng là nó cũng nháy nhanh rồi, giờ lắp bóng led vào như kiểu công suất ra bóng nó nhỏ hơn bình thường, giờ cụ đấu thêm trở vào để cho nó ăn nguồn hơn tí là nó nháy bình thường thôi, hoặc câu thêm cho nó 1 bóng sợi đốt nữa

BQHauto

Giữ xe
bác thay đổi giá trị của tụ hóa ( tụ nhỏ thì phóng nạp nhanh, tụ lớn thì phóng nạp chậm)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái role xi nhan này theo em được biết là chỉ cần cháy 1 bóng là nó cũng nháy nhanh rồi, giờ lắp bóng led vào như kiểu công suất ra bóng nó nhỏ hơn bình thường, giờ cụ đấu thêm trở vào để cho nó ăn nguồn hơn tí là nó nháy bình thường thôi, hoặc câu thêm cho nó 1 bóng sợi đốt nữa
Thế cũng được, nhưng như vậy thay led chả còn ý nghĩa nữa

dovuong251189

Tài xế O-H
Chào mn, e có xe của khách INNOVA 2018 khách họ mua LED thay cho dàn đèn xinhan và bị chớp nhanh giờ cách xử lý cho chớp như bt làm cách nào an toàn ạ? Xin ít kinh nghiệm ạ, e có tìm hiểu thì dùng trở công suất.
Nó chưa đủ công xuất so vơi thiết kế của role nháy xi nhan nên bị nháy nhanh bác ah. Theo e bác lên dấu // với 1 con trở công xuất khoảng 4 ohm cho mỗi bên xi nhan là ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên