cần giúp đỡ

O
Bình luận: 13Lượt xem: 1,395

thắc mắc

• giúp em

Số phiếu: 0 0.0%
  • giúp em các bác

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

otoBMV

Tài xế O-H
Các cụ cho em ?

Em có cây kim Máy điện của động cơ d6cb . Nhà em mua hàng bãi về chưa dùng tới để ngâm vào dầu diezen. Nay lấy ra dùng. Em kiểm tra tháo ra không rỉ . Không sứt mẻ gì cả

Nhưng khi lắp vào dùng thì không được. Kim ko hoạt động. Vậy liên quan tới phần điện đóm rồi. Các cụ chuyên điện kim phun điện tử này chém giúp em với. Kiểm tra đo đạt như thế nào ạ

Cho cái đầu em sáng lên cái

nguyen1712anh

Tài xế O-H
cụ thử kim phun chưa, cụ thử đo cuộn dây của kim xem, sau đó thử kim phun xem nó phun dạng nào, nếu sương thì ok, dụng cụ thử kim phun cụ có thể tự chết.

otoBMV

Tài xế O-H
cụ thử kim phun chưa, cụ thử đo cuộn dây của kim xem, sau đó thử kim phun xem nó phun dạng nào, nếu sương thì ok, dụng cụ thử kim phun cụ có thể tự chết.
Đo như thế nào hả cụ nói rõ hơn được không. Ý cụ để lâu sợ nó chết cuộn điện từ của van tràn và van điều khiển ty kim ah

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Dùng đồng hồ vạn năng thăng đo ÔM hai que đo cắm vào 2 đầu jack của kim. Nếu đồng hồ chỉ vài trục ôm là đc
Cách 2 : đấu điện bình vào 2 đầu jack kim của kim phun, 1 cọc giữ cố định, 1 dây chạm nhả, chạm nhả cọc bình còn lại. Nếu thấy đầu dây chạm téo lửa là còn dùng đc

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Dùng đồng hồ vạn năng thăng đo ÔM hai que đo cắm vào 2 đầu jack của kim. Nếu đồng hồ chỉ vài trục ôm là đc
Cách 2 : đấu điện bình vào 2 đầu jack kim của kim phun, 1 cọc giữ cố định, 1 dây chạm nhả, chạm nhả cọc bình còn lại. Nếu thấy đầu dây chạm téo lửa là còn dùng đc
Bác thử như vậy mà được em chó bác 10 triệu.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
cách thử này mình chưa thấy bao giờ thấy lạ quá ta vì điện điều khiển kim phun nó khoảng 90V cơ mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên