Cần giúp đỡ xe Vision mất ga cầm chừng nhanh

kutikuti
Bình luận: 26Lượt xem: 15,664

kutikuti

Tài xế O-H
chào các cụ.tình hình em nó thế này.máy bị kêu cà rào cà rào.nên e chẽ máy ra.kiểm tra gì cũng ok.chỉ bị mỗi cái ổ bi cam.thay ổ bi cam xong,thấy sên máy nhảo quá nên thay luôn sợi sên máy.rap lại.đấu hết các giắc cắm.nổ máy lên thi mất ga cầm chưng nhanh.đề rất khó nổ khi may nguội.đèn check không sáng.giờ e cũng chẳng biết thê nào.phun xăng điện tử thì không rành.nên mong các cụ ra tay chỉ giáo.cam ơn các cụ trước

namanhvn

Tài xế O-H
Thứ nhất:bạn điều chỉnh lại supap xem,thứ hai:bạn ktra bộ thân ga điện tử,tháo ra vệ sinh lại cho sạch sẽ,ráp lại rồi điều chỉnh lại tốc độ cầm chừng.chúc bạn thành công.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
chào các cụ.tình hình em nó thế này.máy bị kêu cà rào cà rào.nên e chẽ máy ra.kiểm tra gì cũng ok.chỉ bị mỗi cái ổ bi cam.thay ổ bi cam xong,thấy sên máy nhảo quá nên thay luôn sợi sên máy.rap lại.đấu hết các giắc cắm.nổ máy lên thi mất ga cầm chưng nhanh.đề rất khó nổ khi may nguội.đèn check không sáng.giờ e cũng chẳng biết thê nào.phun xăng điện tử thì không rành.nên mong các cụ ra tay chỉ giáo.cam ơn các cụ trước

Chào cụ, đầu tiên cụ hãy bỏ ra ít xăng để tải mớ tài liệu của vision về, đọc kỹ và bắt đầu bằng bước cài đặt lại cảm biến TP ( cảm biên vị trí bướm ga).
Sau khi đã cài đặt nổ máy kiểm tra lại... Nếu vẫn bị, tháo van điện từ cầm chừng ra vệ sinh sạch sẽ ráp vào kiểm tra lại..
Cuôí cùng là kiểm tra lại khe hở supap có nhỏ quá hay không...
chúc cụ mau lành bệnh

mcv30

Tài xế O-H
Không thạo về điện và không có sơ đồ thì mang ra hãng thôi . Không sáng đèn check là có vấn đề rồi

duonganh11101

Tài xế O-H
Bệnh xe này cụ xử lý song chưa vậy.em nghĩ bác chỉnh xu pap bị ghì rùi vì trước xe nó không bị thế mà bác chỉ có bổ máy ra rùi mắc bệnh thì nên kiểm tra những cái mình vừa mới làm

TrungSpacy

Tài xế O-H
- Chắc là do van điện từ cầm chừng , bác vệ sinh sạch vs điều chỉnh lại cho hợp lý . Chúc bác thành công
- Bác mà chưa sửa được mang qua bên trung tâm " "TrungSpacy "bên em sẽ giúp bác những vấn đề đó . Có gì bác cứ ib em nhé

suaxehungdung

Tài xế O-H
cứ chịu khó tháo đầu bò ra rùi lắp lại đội có.chắc chắn cụ lập nhằm có hoặc chính tâm nở sớm hoặc muộn rùi ah.hệ thống điện của nó đang bình thường thì sẽ hỏng sao đâu.chúc cụ mau lành bệnh

sonyenbai

Tài xế O-H
bac oi, em gap benh nay mot lan doi,bac thu ghe tai vao van khi cam chung nhanh doi bat khoa len xem no co hoat dong khong ,neu no ko hoat dong bac thu con ecm khac nhe.

nguyenanhsuachua

Tài xế O-H
Chào bạn bạn đã chẻ máy thì khi ráp lại cài đặt lại cảm biến tay ga còn nổ lụp bụp cài đặt lại độ cao luôn, chỉnh lại khe hở xupap, tháo van cầm chừng nhanh ra vệ sinh chú ý khi ráp cẩn thận nha lúc nổ máy cho nổ 5 đến 7 phút là ổn định lại riêng đối với vision nếu làm hết mà lúc nguội khó khởi động thì đó là do honda tiết kiệm xăng muốn ngọt hơn thay kim phun khi thay cài đặt lại ecm chúc bạn thành công

kutikuti

Tài xế O-H
Trước hết xin cảm ơn các cụ đã góp ý.xe làm xong rồi mà chưa thông báo cho các cụ biết nguyên nhân.thanh thật xl. Lỗi la do thằng đệ. Ráp cổ hút bị hở

sheyba

Tài xế O-H
không biết vision có giống click ko nhỉ, minh cũng có một chiếc, chạy tới ngã tư dừng đèn đỏ thả ga ra là tắt máy, thay lọc xăng xong giờ thì hết rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên