Cần giúp đỡ về mã lỗi

H
Bình luận: 12Lượt xem: 2,720

hondacivic

Tài xế O-H
Chào các cụ.Lúc chiều em có kiểm tra 1 cái động cơ mô hình bằng cọng techstream và nó hiện lên mấy lỗi sau, trong đó có mấy lỗi có dấu hoa thị phía trước,vậy dấu hoa thị đó có ý nghĩa gì ạ?

OS

Đời là bể khổ!
Mình cũng chưa sử dụng cái này nhưng theo một số phần mềm như Hyundai GDS có chức năng xóa một số lỗi thông thường thông qua phần mềm mà không cần phải thao tác trực tiếp trên xe. Mình nghĩ những lỗi có hình hoa thị đó có thể là xóa được trực tiếp trên techstream!

OS

Đời là bể khổ!
cái lỗi nào mà có dấu hoa thị có nghĩa là có xóa cũng không hết hả các bác?
Theo e nghĩ là ngược lại. Vì như cái pic bác hondacivic post đấy có cái code P0115 ấy theo e đó là lỗi do nhiệt độ của máy, có nghĩa là có thể xóa được!

dungtt

Tài xế O-H
không phải đâu mà là những lỗi có dấu hoa ở trên đầu thì phải thay thế xong mới xóa hết được lỗi đấy

PNTQ

Tài xế O-H
Chào các cụ.Lúc chiều em có kiểm tra 1 cái động cơ mô hình bằng cọng techstream và nó hiện lên mấy lỗi sau, trong đó có mấy lỗi có dấu hoa thị phía trước,vậy dấu hoa thị đó có ý nghĩa gì ạ?

nếu không nhầm thì những mã lỗi có đánh dấu như vậy chỉ là lỗi ảo thôi.

OS

Đời là bể khổ!
vậy kết luận nó là cái gì vậy các bác. mỗi bác đưa ra 1 phương án nhưng không biết phương án nào đúng??????
Thực chất cái này ý kiến mọi người đưa ra phía trên là phỏng đoán thôi. Thực tế thế nào thì phải thử trực tiếp mới có câu trả lời chính xác được!

T

tinhnguyen3688

Khách
Lỗi mà có kí hiệu Hoa ở đầu mã lỗi đó là dữ liệu hiện thời và có khả năng sẽ có những lỗi đó. Vậy thui. Mấy Bác có xóa nó cũng ok :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên