Cần giúp đỡ thắng đĩa trước bị bó rất nặng

satthu88613
Bình luận: 49Lượt xem: 11,627

theanh_79

Tài xế O-H
Về thắng đĩa rất nhiều nơi ngại không chịu phục hồi đâu,đa phần đều hướng đến việc thấy mới,bởi lẽ giá tiền cụm heo dầu giờ cũng rẻ. Mua dễ dàng,nhiều loại chỉ 200k là có cùm heo rồi,hàng xịn thì hơn 400k là có. Mình cũng đã thử tháo cụm heo dầu để vệ sinh,sơn màu thực sự cũng rất đơn giản. Mình nghĩ aem ham thích DIY hoàn toàn có thể tự làm ở nhà,công việc còn đơn giản hồ sơ với thắng đùm/ phanh cơ vì phải tháo bánh xe. Mình lấy clip trên Youtube về fix Caliper Brake motorcycle thì có vô số clip luôn. Nói thật " tây " nó chia sẻ kỹ năng chi tiết chứ không dấu diếm đâu

hakhanh

Tài xế O-H
bác để cho nó bó rồi vặn vú xả e ra xem có hết bó ko nếu hết kiểm tra pistong trên tay bóp.nếu vẫn bó thay phớt đánh bóng pítong

Chuolpro

Tài xế O-H
Bác nên vệ sinh lại cupben tay. Súc ống dầu.
Vệ sinh heo dầu, tháo pitton của heo dầu ra vệ sinh lại, rồi xem zin của piton trong heo dầu có bị chai hay không, nên cần thay mới cọng zin của heo dau, để pitton ra vào tự do và điều hơn.

tigeer

Tài xế O-H
Bác nên vệ sinh lại cupben tay. Súc ống dầu.
Vệ sinh heo dầu, tháo pitton của heo dầu ra vệ sinh lại, rồi xem zin của piton trong heo dầu có bị chai hay không, nên cần thay mới cọng zin của heo dau, để pitton ra vào tự do và điều hơn.
ít ai làm như vậy lắm anh à

Hoavietcao

Tài xế O-H
xin chào các bác, em là người mới. tình hình là xe thắng dĩa trước bị bó rất nặng , e đã vệ sinh pittong , mài bố thắng, vệ sinh trục rồi nhưng vẫn ko hết. bác nào cứu em với,
Xe bạn là xe phanh đĩa hay phanh cơ. Nếu
xin chào các bác, em là người mới. tình hình là xe thắng dĩa trước bị bó rất nặng , e đã vệ sinh pittong , mài bố thắng, vệ sinh trục rồi nhưng vẫn ko hết. bác nào cứu em với,
xe bạn bị vênh đĩa phanh rồi nhé.tháo cụm phanh ra quay dặt chiếc bút dạ vào gàn sát và quay xem đĩa phanh có đảo không. Nếu đảo thì nắn lại đĩa hoặc ra thợ láng lại.cũng còn 1 nguyên nhân nữa là tai móc cụm phanh bắt vào càng bị vênh

Raintonsit

Tài xế O-H
Mình mạo mụi góp ý, theo mình biết có các thứ sau làm kẹt.
1. Đĩa thắng(Cong0
2. Bố thắng(lệch hoặc kênh)
3. 2 sin cao su bị kê, hoặc pittón duoi kẹt.
4. Dây (doi voi xe hãng có các chõ bắt ốc giữ nên truong hop này ít)
5. Ti, ben o dàu trên kẹt hoặc làm dầu k hồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên