Cần giúp đỡ phanh xe Daewoo lanos

H
Bình luận: 12Lượt xem: 1,811

VanManh326

Tài xế O-H
E đang làm xe Daewoo lanos.
Tình trang xe đạp phanh k được ăn cho lắm, e đã kiểm tra và bảo dưỡng phanh 4 bánh, kiểm tra k chảy dầu, đã thay tổng phanh và xả e. Nhưng tình trạng vẫn k cải thiện. Mong các bác trợ giúp ma
[/QUOTE]
Bác xem má phanh có bị chai k? Và láng đĩa xem có hết bệnh k? E xin góp ý.

Huybunbk

Tài xế O-H
Bác xem má phanh có bị chai k? Và láng đĩa xem có hết bệnh k? E xin góp ý.[/QUOTE]
Tk bác. Má phanh mới đĩa phanh chưa láng bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình trang xe đạp phanh k được ăn cho lắm, e đã kiểm tra và bảo dưỡng phanh 4 bánh, kiểm tra k chảy dầu, đã thay tổng phanh và xả e. Nhưng tình trạng vẫn k cải thiện. Mong các bác trợ giúp ạ.
Chưa hiểu cái vụ phanh không ăn cho lắm nó biểu hiện như thế nào ạ??

chatproxx

Tài xế O-H
Cụ xả xe xem dầu bắn mạnh như xuất tinh đại bác không nếu không cụ xem bánh nào bị yếu. Cụ thử xem con này có cục chia dầu phanh không nếu có tháo ra xem nó có bị kẹt không. Với thêm cái nữa là những xe cũ dùng tang bua khi láng đi quá nhiều thì phanh cũng không ăn lắm do diện tích tiếp xúc của phanh ít có thay má mới cũng k ăn thua chỉ có thay tang bua

Huybunbk

Tài xế O-H
Cụ xả xe xem dầu bắn mạnh như xuất tinh đại bác không nếu không cụ xem bánh nào bị yếu. Cụ thử xem con này có cục chia dầu phanh không nếu có tháo ra xem nó có bị kẹt không. Với thêm cái nữa là những xe cũ dùng tang bua khi láng đi quá nhiều thì phanh cũng không ăn lắm do diện tích tiếp xúc của phanh ít có thay má mới cũng k ăn thua chỉ có thay tang bua
Các bánh đều căng đét bác a. M chưa lẵng đĩa vs tăng bua thui

Duchung11091998

Tài xế O-H
Tình trang xe đạp phanh k được ăn cho lắm, e đã kiểm tra và bảo dưỡng phanh 4 bánh, kiểm tra k chảy dầu, đã thay tổng phanh và xả e. Nhưng tình trạng vẫn k cải thiện. Mong các bác trợ giúp ạ.
Xe bác có abs không ạ..
Bác đạp phanh cảm giác nặng hay nhẹ vâỵ..?

theanh_79

Tài xế O-H
Bạn xác định"không được ăn" là như thế nào ??? Bạn test ngoài heo dầu ko gài đĩa nhờ người khác đạp xem má phanh có di chuyển hết tầm trơn tru không.Nếu không vệ sinh pistong heo dầu sạch,xem má phanh di chuyển có vướng mắc ko.Đồng thời kiểm tra độ dầy dầy má phanh, luôn chú ý đến cả độ dầy đĩa phanh.Vì 1 hay cả 2 thành phần bị mòn hụt độ dầy sẽ giảm tác dụng hãm phanh.
Chú ý đến bề mặt má phanh, có thể bị trơ chai lì khiến cho độ tì nhưng không có lực hãm cần thiết.Dầu phanh - dầu thủy lực thay mới rồi chứ(dầu thay mới nhưng quá hạn cũng có thể làm giảm áp lực bơm nhé)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên