Cần giúp đỡ máy PC 78US

N
Bình luận: 7Lượt xem: 1,601

ngoctan31891

Tài xế O-H
hôm nay xưởng nhà cháu vừa tiếp nhận 1 con PC78-6 US bệnh trôi quay toa . bệnh là như thế này :
khi tác động thao tác quay toa nhả tay trang ra rồi mà vẫn đẩy gầu cho máy quay được( dùng sức người đẩy) khoảng 10 giây sau thì nó mới khóa . vì thế khi làm đất hay múc lên xe ở chỗ nghiêng quay toa rất yếu và bị trôi . nhà cháu rút giắc điện cảm ứng thử ngoài thì thấy con selonoi mở phanh quay toa nó bị ngậm từ ( khoảng 10 giây mới ngắt từ ) khi ngắt từ thì phanh quay toa ăn luôn . cái này nhà cháu chưa vấp nên không biết nó thiết kế trễ như vậy hay do bị thông mạch từ hộp xuống . cái khó là trên màn hình không báo lỗi gì . nhà cháu tháo motor ra thì mặt trà sước nhẹ và nhà cháu đang rà lại . các cao nhân cho nhà cháu hỏi liệu có phải thông mạch từ hộp xuống không ạ. kính mong các cụ chỉ giáo . nhà cháu xin cảm ơn các cụ

ngoctan31891

Tài xế O-H
em chỉ có tài liệu pc 88-6 gửi cụ tham khảo,cụ xem lại vale chỉnh áp quay toa xem trước nhà em cũng có con 450-7 ngắt tay trang vai giây mới rừng ,kiểm tra thấy mạt kẹt vale chỉnh áp .cụ làm xong nhớ thông tin cho anh em học hỏi ạ .chúc cụ sớm thành công http://data.oto-hui.com/ufq5u0ci5pls.html
nó bị ngậm từ bác ạ . khi không ngậm từ thì nó phanh được luôn . cảm ơn bác đã giúp đỡ

Congthang91

Tài xế O-H
nó bị ngậm từ bác ạ . khi không ngậm từ thì nó phanh được luôn . cảm ơn bác đã giúp đỡ
Van đấy nó làm việc như thế đấy cụ ạ , ko phải ngậm từ đâu ! Cái vấn đề chính nó nằm ở độ kín khít của mô tơ ! Cụ tháo ra xem mặt trà có xước không , van áp có kém không . Bản thân mô tơ mà tốt thì không có phanh nó vẫn dừng lại được

ngoctan31891

Tài xế O-H
Van đấy nó làm việc như thế đấy cụ ạ , ko phải ngậm từ đâu ! Cái vấn đề chính nó nằm ở độ kín khít của mô tơ ! Cụ tháo ra xem mặt trà có xước không , van áp có kém không . Bản thân mô tơ mà tốt thì không có phanh nó vẫn dừng lại được
cảm ơn bác em làm xong rồi . đúng là do cái mặt trà nó sước nhẹ . em rà lại trên tấm kính và lắp vào đã ok. cảm ơn các bác đã giúp đỡ ạ

ngoctan31891

Tài xế O-H
em chỉ có tài liệu pc 88-6 gửi cụ tham khảo,cụ xem lại vale chỉnh áp quay toa xem trước nhà em cũng có con 450-7 ngắt tay trang vai giây mới rừng ,kiểm tra thấy mạt kẹt vale chỉnh áp .cụ làm xong nhớ thông tin cho anh em học hỏi ạ .chúc cụ sớm thành công http://data.oto-hui.com/ufq5u0ci5pls.html
thanks bác nhé . em đã làm xong rồi ạ . do mặt trà bị sước ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên