[Cần giúp đỡ] Cách đọc sơ đồ chân của ecu cũng như các giắc nối đến các bộ phận chấp hành

B
Bình luận: 7Lượt xem: 7,252

buidinhdacht

Tài xế O-H
em lập ra toppic này nhằm các cho các cụ chia sẽ về các đọc các chân trong ECU và các chân đến các cảm biến cũng như bộ phần chấp hành của nó, vì khi gặp 1 con xe nào đó mà nó đã đi lại dây, mình ko biết đc thì lại đi nhầm dây hoặc nếu kiểm tra cũng mất nhiều thời gian, nếu mình biết đc các đọc chân thì kiểm tra rất nhanh....

đây là sơ đồ chân ECU của camry2.4 2005​

cách đọc chân trên ECU​

một phần của cách đi dây trên ECU
ví dụ trên là các đọc chân của ECU Camry 2.4 2005 và cách nối dây từ các bộ phận tới ECU trong đó A, B, C ,D ,E là thứ tự giắc trong ECU, còn 1,2,3,4,5... là thứ tự chân trong giắc đó
Ví dụ cụ thể: ở vị trí Y3-I là vị trí vòi phun xilanh 1 ở vòi phun có 2 chân
- chân 1 nối với D1 của ECU (là vị trí chân số 1 trên giắc D)
- chân 2 nối với dây Ignition switch
chú ý các chân đều đọc theo giắc cái nhé
các cái khác tương tự như vậy

các cụ nhớ bổ sung nhé

autokiennt.tb

Tài xế O-H
bác buidinhdacht chú ý nghe không phải xe nào, hãng nào cũng vây, kiểu này chỉ áp dụng một số xe thôi, hãng toyota thường theo kiểu của bác , còn hãng honda phải dọc theo kiểu chẵn-lẻ, còn nissan thi lại từ trái qua phải đó

buidinhdacht

Tài xế O-H
thì em chỉ ví dụ thui, các bác nào có tài liệu thì bổ sung cho em với, cái này chưa thấy ai post nên em mạo muội post lên để mọi người cùng chia sẽ

vohungdung

Tài xế O-H
xin lỗi mình hỏi thăm chút xíu về chân hộp ecu toyota chung chung... hầu hết tất cả các hộp 4 máy đều chỉ có hai chân # 10 và # 20 và 6 máy thì 3 chân # 10 # 20 # 30 đúng không các bác ?

thanhvuotohui

Tài xế O-H
em lập ra toppic này nhằm các cho các cụ chia sẽ về các đọc các chân trong ECU và các chân đến các cảm biến cũng như bộ phần chấp hành của nó, vì khi gặp 1 con xe nào đó mà nó đã đi lại dây, mình ko biết đc thì lại đi nhầm dây hoặc nếu kiểm tra cũng mất nhiều thời gian, nếu mình biết đc các đọc chân thì kiểm tra rất nhanh....

đây là sơ đồ chân ECU của camry2.4 2005​

cách đọc chân trên ECU​

một phần của cách đi dây trên ECU
ví dụ trên là các đọc chân của ECU Camry 2.4 2005 và cách nối dây từ các bộ phận tới ECU trong đó A, B, C ,D ,E là thứ tự giắc trong ECU, còn 1,2,3,4,5... là thứ tự chân trong giắc đó
Ví dụ cụ thể: ở vị trí Y3-I là vị trí vòi phun xilanh 1 ở vòi phun có 2 chân
- chân 1 nối với D1 của ECU (là vị trí chân số 1 trên giắc D)
- chân 2 nối với dây Ignition switch
chú ý các chân đều đọc theo giắc cái nhé
các cái khác tương tự như vậy

các cụ nhớ bổ sung nhé
Cảm ơn bác đã chia sẽ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên