Cần được tư vấn về kinh nghiệm mở một gara mới từ đầu?

G
Bình luận: 3Lượt xem: 3,271

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên

visatantam

Tài xế O-H
Nếu gara chuyên về làm đồng sơn, làm lốp hay gara tổng hợp thì phải có mặt bằng rộng, thoáng và an ninh tốt. Khi mới bắt đầu mở gara bạn cần tìm địa điểm gần mặt đường, có thể lợi dụng được vỉa hè hoặc không gian giáp lề đường đỗ xe chờ ở lề, ngoài ra địa điểm cần có giao thông lưu thông tốt. Nếu sửa chữa các xe như xe công thì cần mặt bằng rộng hơn rất nhiều.

Nếu bạn muốn mở xưởng gara sửa chữa ô tô tổng hợp thì diện tích mặt bằng tối thiểu khoảng 200 - 300 m2 còn nếu bạn mở trạm rửa xe thì tối thiểu diện tích mặt bằng khoảng 70m2, bạn có diện tích càng rộng càng tốt vì sẽ thu hút được nhiều khách hơn, đảm bảo được chỗ để xe cùng một lúc vào giờ cao điểm.

Về chi phí bạn phải dự trù chi phí bao gồm mặt bằng, dụng cụ, thuê nhân viên, điện, và các khoản phí dự trù trong 1-3 tháng. Nếu các bạn có điều kiện và vốn ok thì đơn giản còn các bạn có ít tiền thì nên làm theo kiểu lấy ngắn nuôi dài, làm dịch vụ chủ đạo nhất sau đó lấy vốn xoay vòng và đầu tư lớn

Về thợ và quản lý thì trước tiên phải là một thợ giỏi đi kèm với đó là kỹ năng quản lí và truyền đạt như một người thầy thực thụ. Bên cạnh đó cần lựa chọn được những con người chân chính, tâm huyết luôn sát cánh bên bạn. Tất cả những điều bạn tự tay làm và truyền thụ lại được cho đội ngũ thợ của mình chính là con đường phát triển bền vững nhất cho gara của mình..

Trucmai1211129

Tài xế O-H
Tôi vừa mở một ga ra sửa chữa xe tải .....nói chung khi mở ga ra mình phải là người biết về xe cộ.. .là thơ trực tiếp là tốt nhất.... Hơn nữa địa điểm ngon nhất là gần những nhà xe lớn hay cung đường nhiều xe chạy.. ...nhiều thứ phết.... Vốn khoảng 5.6.trăm trở lên chưa tính mặt bằng... Nhà xuổng... Chúc bạn thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên