cần chỉ cách phân biệt hộp số AT và CVT

bangdung
Bình luận: 18Lượt xem: 1,946

bangdung

Tài xế O-H
chào các cụ ,
tuy cũng có vài năm va chạm với nghề nhưng còn yếu về phần hộp số tđ quá,
cụ nào thông suốt về phần này chỉ giúp nhà cháu nhìn chi tiết bên ngoài vỏ hộp số mà biết được thế nào là hộp AT thế nào là CVT với ạ
đội ơn các cụ !

vuminhtien

Tài xế O-H
theo suy nghĩ và kinh nghiệm của em thôi ạ, hộp số CVT thường dùng cho các dòng sử dụng hệ thống dẫn động cầu trước vì đặc tính hộp CVT nhỏ gọn hơn
còn hộp số AT dùng cho dẫn động cầu sau

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nhìn vào cần số loại at đời cũ thường có d,l ,1,2 , hoặc d và có bán tự động, + - , loại vtc bây giờ cũng có +- , nếu muốn biết chính xác hơn là leo lên chạy, at khi chuyển số có cảm giác hơn và nhìn vòng tua máy giảm đi rõ ràng, còn vtc không có cảm giác đấy

bangdung

Tài xế O-H
Nhìn vào cần số loại at đời cũ thường có d,l ,1,2 , hoặc d và có bán tự động, + - , loại vtc bây giờ cũng có +- , nếu muốn biết chính xác hơn là leo lên chạy, at khi chuyển số có cảm giác hơn và nhìn vòng tua máy giảm đi rõ ràng, còn vtc không có cảm giác đấy
tôi nghĩ chắc phải có chi tiết khác biệt ở ngoài vỏ hộp số vì ít được làm nên chưa biết điểm khác biệt
đâu phải lúc nào cũng được chạy thử đâu bác.

Hgtuc89

Tài xế O-H
thực ra hộp AT với CVT nhìn bề ngoài cũng hơi khó phân biệt.chỉ là nhảy lên chạy thử hoặc dùng máy ktra thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
theo suy nghĩ và kinh nghiệm của em thôi ạ, hộp số CVT thường dùng cho các dòng sử dụng hệ thống dẫn động cầu trước vì đặc tính hộp CVT nhỏ gọn hơn
còn hộp số AT dùng cho dẫn động cầu sau
Trả lời đúng, trả lời thẳng vào câu hỏi nhé. Không cần thiết phải lòng vòng như vậy
Mà làm sao biết được xe nào nằm trong cái "thường" kia nhỉ

Cai banh xe

chào các cụ ,
cụ nào thông suốt về phần này chỉ giúp nhà cháu nhìn chi tiết bên ngoài vỏ hộp số mà biết được thế nào là hộp AT thế nào là CVT với ạ
đội ơn các cụ !
Điều đó là không thể, bác ạ. Bởi vì CVT vẫn là hộp số tự động mà thôi. Nhìn bên ngoài, chỉ phân biệt được hộp số tự động với hộp số không tự động thôi

DenCaVang

Tài xế O-H
chào các cụ ,
đội ơn các cụ !
Hộp số tự động AT đã bao gồm hộp số CVT rồi. ở thị trường Việt Nam hay gặp hộp số CVT nhất là con vios bản số tự động và con alltis. Tóm lại ấy bác muốn biết con xe đó dùng hộp số gì thì bác lên mạng tra . Ví dụ " thông số kỹ thuật alltis 2019 " thì bác có ngay thông tin của nó ấy mà

duynhatpt2

Tài xế O-H
Tiện đây các bác trong hội có bác nào có bảng tra thông số dầu số tự động cho các dòng xe thì cho em xin với ạ, bây giờ nhiều loại khó sác định quá ạ.

Cai banh xe

Dạ . Hộp số cvt thì không có que thăm dầu . Hộp số AT thì có que thăm. Mong mấy bác góp ý thêm .
Ai bảo bác như thế, ai nói bậy bạ thế. Bác đừng có nghe lời nói nhảm
ATM kiểu hành tinh vẫn có que thăm dầu như bác đã biết, và cũng nhiều loại không còn que thăm dầu
ATM kiểu CVT vẫn nhiều loại có que thăm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên