Camry USA 2.5 bị chậm nổ.

otophuhung
Bình luận: 2Lượt xem: 581

otophuhung

Tài xế O-H
Mình đang khám 1 xe Camry USA và 1 xe innova có triệu chứng giống nhau là: rất chậm nổ sau khi tắt máy khoảng 30 phút, điều khó hiểu là khi máy nóng (sau khi tắt 5-10 phút) rất nhạy nổ, hoặc sau khi máy nguội hẵng hoặc đậu qua đêm càng dể nổ. Do 2 xe này chủ xe đi thường xuyên không có thời gian nên chưa để lại cho mình kiểm tra lâu được nhưng mình đã kiểm sơ bộ áp lực xăng, áp suất nén trong buồn đốt, béc phun xăng đều bình thường.
Không biết có cao nhân nào đã trị được bịnh nầy? Tại hạ xin nhận chỉ giáo!

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Mình đang khám 1 xe Camry USA và 1 xe innova có triệu chứng giống nhau là: rất chậm nổ sau khi tắt máy khoảng 30 phút, điều khó hiểu là khi máy nóng (sau khi tắt 5-10 phút) rất nhạy nổ, hoặc sau khi máy nguội hẵng hoặc đậu qua đêm càng dể nổ. Do 2 xe này chủ xe đi thường xuyên không có thời gian nên chưa để lại cho mình kiểm tra lâu được nhưng mình đã kiểm sơ bộ áp lực xăng, áp suất nén trong buồn đốt, béc phun xăng đều bình thường.
Bác thử kiểm tra áp lực xăng, áp suất nén trong buồng đốt, béc phun xăng ngay lúc có hiện tượng chậm nổ (sau khi tắt máy khỏang 30 phút) xem có gì bất thường không.

tomtran

Tài xế O-H
Có báo code gì không bác. Bác đo thử CCA của bình ác quy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên