Camry biến mô số tự động

hunghanam
Bình luận: 12Lượt xem: 1,251

hunghanam

Tài xế O-H
Em kính chào các bác cộng đồng oh
Em vẫn thắc mắc một điều là ko biết biến mô của số tự động mình muốn kiểm tra hư hỏng của biến mô như thế nào và dấu hiệu hư hỏng nó thể hiện như thế nào kính mong các bác chỉ cho em biết em vẫn chưa hiểu va chưa biết cách kt mong các bác giúp em với em cám on nhiều

quanghungmufc

Tài xế O-H
Cháu thì chỉ biết mỗi cách là tháo biến mô xuống, thò tay vào trong thấy hai cái rãnh then, dùng ngòn tay đẩy thử, cái bên trong nếu quay trơn theo hai chiều thì ok, cái bên ngoài nếu chỉ quay trơn được theo một chiều chiều còn lại bị khóa thì ok, nếu quay trơn theo cả hai chiều thì khớp 1 chiều của nó bị hỏng, biến mô không còn khả năng tăng momen. Hiện tượng theo cháu nghĩ là khả năng khởi hành kém vì momen từ động cơ không được khuếch đại bởi biến mô.

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ cám ơn bác để mai em kt thử con xe của nhà em coi sao nó lên ga lỳ và nóng lên thì ko chạy được em tet mà ko có lỗi con nay la huyndai acccen 2012 ko biiet kt biến mô có giống toyota ko hỏi các bâc tiền bối thì ai cũng bảo là bi biến mô nên em mới thắc mắc và ko biết kt mới lập topic trên kính các bác chỉ và tư vấn cho em cach kt biến mô

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Về cơ bản, biến mô kiểm tra như bác trên nói. Tuy nhiên, cách đó cũng không thể khẳng định được biến mô còn tốt hay không, và đương nhiên, cũng khó mà khẳng định đó là căn nguyên của chứng bệnh mà bác đã nêu ra. Thực tế, có nhiều cái biến mô kiểm tra như trên thì thấy tốt, nhưng vẫn phải thay, và thay thì hết bệnh. Tất nhiên, không phải tôi nói xấu bác kia, vì cách đó lấy từ trong sách ra

hunghanam

Tài xế O-H
Em chưa dám thay biến mô vì chỉ nghi ngờ no thui em kt như bác nói cái ronia nhỏ thì ko quay được còn ronia to thì quay được một chiều em vân chua quyêt đinh gì cả kính mong các bác tu vân thêm cho em về cái biến mô này thêm để em còn có hướng

hunghanam

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên