Camry 3s chết máy - mất lửa

audi@@
Bình luận: 7Lượt xem: 3,029

audi@@

Tài xế O-H
chào các cụ, e vừa nhận một con camry 3s 1987. tình trạng xe như sau xe đang đi bị chết máy, xe dọc đường có thợ điện kt rồi không được mới kéo xe lên xưởng e, lên em kiểm tra thấy ko có lửa ra bugi. em tiến hành kiểm tra nguồn cấp tới thấy ko có. e kiểm tra cầu chì efi 15A thấy còn rờ le ko nhảy khi bật on, kiểm tra thấy lỏng giắc trong cụm J/B 1. ghim lại pin giắc có điện ra mobin và Igniter, song đề ko nổ vẫn ko có lửa(e đã đổi mobin mới, cảm biến G-Ne còn tốt qua thử ), e kiểm tra xung Ne và G không thấy xung e thử kích đèn thử vào dây G- thì đề nổ bỏ ra là tắt máy ngay. đo xung Ne và G+ ko thấy xung, tháo ra ngoài xoay thì có xung lắp vào thì đề ko có xung. thử led trên dây IGT ko thấy chớp ( E1, E02,E2 đo thông mass ko có điện trở cao, cucej Batt B1 B+ điện đến đầy đủ.
Ne - G- 165ohm, G+-G- 165 ohm theo trong tài liệu 140-180ohm
mobin 0.8ohm theo tài liệu ko quá 1,2ohm'
e chưa biết khoanh vùng như thế nào để xác định đúng mong các bác tư vấn

audi@@

Tài xế O-H
xe vẫn dùng chế hỏa khí hả cụ.. cụ kiểm tra kĩ xem có mất nguồn ở đâu không .. cần thiết câu trược tiếp một nguồn vào moobin xem có nổ không rồi tinh
e đã câu mass và nguồn rời cho hộp và mobin nhưng ko có kết quả, cảm biến ne và G+ quay tay có xung nhưng gắn vô ko đề ko có xung. để ở ngoài quay tay kích đèn thử vào dây G- vào mass có xung IGT và nghe kim nhảy nhưng ngắt đèn thử thì mất xung và kim kok nhảy

audi@@

Tài xế O-H
dòng 3s hay hỏng delco lắm chứ itd khi hỏng hộp ecu đâu. sợ thì ktra nguồn hộp ra ko G và Ne có còn tính hiệu ko
e đã thử các kiểu vẫn ko đc, đang đợi hộp về thử tiếp. kiểm tới phần nào ko chuẩn e thay hết mà vẫn chưa dc còn mỗi cái hộp. xong xuôi e sẽ inbox các bác 1 quy trình chuẩn luôn, e sẽ lưu ý điện trở và đo xung như thế nào cho các bác tham khảo

linhtran622

Tài xế O-H
e đã thử các kiểu vẫn ko đc, đang đợi hộp về thử tiếp. kiểm tới phần nào ko chuẩn e thay hết mà vẫn chưa dc còn mỗi cái hộp. xong xuôi e sẽ inbox các bác 1 quy trình chuẩn luôn, e sẽ lưu ý điện trở và đo xung như thế nào cho các bác tham khảo
bác coi ktra lại từ đầu đi, vì mỗi khi chúng ta ăn hành thì hay tập trung về một cái mà qên đi nhưng thứ đơn giản lắm

audi@@

Tài xế O-H
bác coi ktra lại từ đầu đi, vì mỗi khi chúng ta ăn hành thì hay tập trung về một cái mà qên đi nhưng thứ đơn giản lắm
mấy NAY bận quá e ko lên đc. xe bị hỏng hộp động cơ., không có xung igt thay hộp mới vô có xung nhưng vẫn ko nổ thay nốt cái igniter đề phát nổ luôn. cảm ơn các cụ đã hỗ trợ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên