Camry 2000 Lỗi đèn báo sạc acquy

D
Bình luận: 19Lượt xem: 1,102

duy_cars

Tài xế O-H
Hi cả nhà,
Nhờ cả nhà hỗ trợ giúp xe em bị tình trạng như thế này là triệu trứng j vậy ạ.
Khi mới khởi động xe thì đèn báo sạc acquy bật sáng, sau khi chạy được 15-20 phút thì đèn này tắt. Em có đo điện acquy thì báo như sau:
- khi chưa khởi động xe: 12V
- sau khi nổ máy: 11.5V, đèn báo sạc acquy sáng
- sau 20p chạy xe: 13V, đèn báo sạc tắt
Mong được sự hỗ trợ của các cụ để em có hướng đi sửa cho phù hợp ạ.
Em cảm ơn rất nhiều!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hi cả nhà,
Nhờ cả nhà hỗ trợ giúp xe em bị tình trạng như thế này là triệu trứng j vậy ạ.
Khi mới khởi động xe thì đèn báo sạc acquy bật sáng, sau khi chạy được 15-20 phút thì đèn này tắt. Em có đo điện acquy thì báo như sau:
- khi chưa khởi động xe: 12V
- sau khi nổ máy: 11.5V, đèn báo sạc acquy sáng
- sau 20p chạy xe: 13V, đèn báo sạc tắt
Mong được sự hỗ trợ của các cụ để em có hướng đi sửa cho phù hợp ạ.
Em cảm ơn rất nhiều!

View attachment 104376
Mang ra thợ làm thôi.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Tôi chỉ không thích cái diễn đàn này ở chỗ lúc các bác ấy hỏi thì anh em mình trả lời nhiệt tình, đem hết kinh nghiệm ra để nói, tra cứu tài liệu để đóan bệnh. Vậy mà sau đó thì các bác ấy biệt tăm, chẳng biết sửa có xong không, bệnh mình đóan có đúng không cũng chẳng thấy trả lời. Cũng chẳng thèm cám ơn những người đã đóng góp ý kiến để giải quyết vấn đề. Vậy nên có những bệnh đưa lên diễn đàn cách đây vài năm, bây giờ có bác gặp phải trường hợp y như vậy cũng phải lên đây hỏi lại vì không biết hồi đó kết quả thế nào.

ducthuc200

Tài xế O-H
Tôi chỉ không thích cái diễn đàn này ở chỗ lúc các bác ấy hỏi thì anh em mình trả lời nhiệt tình, đem hết kinh nghiệm ra để nói, tra cứu tài liệu để đóan bệnh. Vậy mà sau đó thì các bác ấy biệt tăm, chẳng biết sửa có xong không, bệnh mình đóan có đúng không cũng chẳng thấy trả lời. Cũng chẳng thèm cám ơn những người đã đóng góp ý kiến để giải quyết vấn đề. Vậy nên có những bệnh đưa lên diễn đàn cách đây vài năm, bây giờ có bác gặp phải trường hợp y như vậy cũng phải lên đây hỏi lại vì không biết hồi đó kết quả thế nào.
đời là thế mà cụ,toàn muốn ăn không không muốn trả

Cai banh xe

Đấy là biểu hiện của thằng ích kỷ, vô ơn và mất lịch sự. Họ coi diễn đàn chỉ là một chỗ để khai thác chứ không vun đắp, không hề tôn trọng diễn đàn, nói chung là chả phải là tử tế. Kiểu ấy thì không khá lên được, bác ạ

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Em thấy ở diễn đàn nào cũng vậy. Hỏi thì rất nhiều, nhưng cảm ơn rất ít. Làm xong cũng ít có người nói đã làm gì. Nhưng em thấy, dù là thế nào thì mọi người cùng đóng góp sẽ có rất nhiều người đọc được và học hỏi. Có cái khi học thì chọn lọc, không được ăn sẵn, còn vẫn giữ thói ăn sẵn thì sẽ được cảm nhận và trải nghiệm bằng tiền và thời gian.:D

NamNgoc122

Tài xế O-H
Bác xem lại chỗ dinamo sợi dây báo sạc có ngắt mát không ! Nếu có mà vẫn báo lỗi thì bác xem lại rest lỗi hoặc cọng dây bị chạm đâu đó

duy_cars

Tài xế O-H
Chào các bác,
Do bận đi làm nên k có thời gian mang xe đi sửa, đến lúc nhờ được người mang xe đi tới gara cho thì người ta lại nghỉ lễ k làm, đến hôm qua mới sửa được nên hôm nay em mới lên group để cập nhật thông tin ạ. Các bác nghĩ vậy tội em quá.
Em xin báo cáo là sau khi thay chổi than thì xe hết báo lỗi rồi ạ.
Em xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

duy_cars

Tài xế O-H
Đấy là biểu hiện của thằng ích kỷ, vô ơn và mất lịch sự. Họ coi diễn đàn chỉ là một chỗ để khai thác chứ không vun đắp, không hề tôn trọng diễn đàn, nói chung là chả phải là tử tế. Kiểu ấy thì không khá lên được, bác ạ
Bác xem lại chỗ dinamo sợi dây báo sạc có ngắt mát không ! Nếu có mà vẫn báo lỗi thì bác xem lại rest lỗi hoặc cọng dây bị chạm đâu đó
Cám ơn bác ạ

minhle96

Tài xế O-H
nỗi khổ của những người chia sẻ đó bác

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Chào các bác,
Do bận đi làm nên k có thời gian mang xe đi sửa, đến lúc nhờ được người mang xe đi tới gara cho thì người ta lại nghỉ lễ k làm, đến hôm qua mới sửa được nên hôm nay em mới lên group để cập nhật thông tin ạ. Các bác nghĩ vậy tội em quá.
Cảm ơn bác đã thông tin về kết quả sửa chữa. May quá, lần này tôi chém trúng ngay phát đầu tiên.

echxanh

Tài xế O-H
Chào các bác,

OK bác

Cai banh xe

Chào các bác,
Tôi có lời xin lỗi, nếu như đã chửi sai. Bác cũng thông cảm cho những người chia sẻ nhé, bởi tỷ lệ đó quá cao

duy_cars

Tài xế O-H
Tôi có lời xin lỗi, nếu như đã chửi sai. Bác cũng thông cảm cho những người chia sẻ nhé, bởi tỷ lệ đó quá cao
Không sao đâu bác, e biết bác là 1 người rất tâm huyết với diễn đàn này, đọc các chủ đề trên diễn đàn em đều thấy có sự hiện diện hỗ trợ hết mình của bác nên việc bác bức xúc là điều đương nhiên thôi ạ. Em cũng rất cảm ơn sự hỗ trợ của bác từ trước đến giờ ạ.

Cai banh xe

Không sao đâu bác, e biết bác là 1 người rất tâm huyết với diễn đàn này, đọc các chủ đề trên diễn đàn em đều thấy có sự hiện diện hỗ trợ hết mình của bác nên việc bác bức xúc là điều đương nhiên thôi ạ. Em cũng rất cảm ơn sự hỗ trợ của bác từ trước đến giờ ạ.
Bác hiểu được anh em , là vui rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên