Cảm biến túi khí (va chạm) KIA RIO

nguyendo
Bình luận: 18Lượt xem: 2,064

nguyendo

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Tình hình là xưởng em đang nhận làm con kia rio bị tai nạn. Bung túi khí. Nát phần đầu.
Mà em tìm không thấy vị trí cảm biến túi khí ( va chạm) nằm ở đâu cả.
Nên đăng lên đây xin các cụ nhẹ tay chỉ giáo cho ạ.
Chân thành cảm ơn các cụ nhiều ạ.

datheo

Tài xế O-H
gửi cho e xin số khung e tìm cho bác ơi

c và e bác nhé

chu_thodien

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Tình hình là xưởng em đang nhận làm con kia rio bị tai nạn. Bung túi khí. Nát phần đầu.
Mà em tìm không thấy vị trí cảm biến túi khí ( va chạm) nằm ở đâu cả.
Nên đăng lên đây xin các cụ nhẹ tay chỉ giáo cho ạ.
Chân thành cảm ơn các cụ nhiều ạ.
Bác xem có cái giắc hoặc dây nào màu vàng không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu vậy thì em hơi thắc mắc về tính hoạt động chính xác của nó. Liệu nó có hoạt động đủ chính xác không ạ. Hay nó sẽ hoạt động một cách nhạy hơn so với mức cần thiết ạ?
Với các xe thuộc hạng rẻ tiền, thì thế là đủ, bác ạ. Còn lại thì bác nói đúng

datheo

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi ngu cái. Thế giờ túi khí nổ mà đem hộp túi khí chạy lại ( cài đặt lại) là ok chứ bác.
k chạy lại được đâu bác nhé. e đã thử với xe morning và k thành công rồi. còn Rio thì chưa bị con nào. mà xe Kia đồ rẻ mà bác ơi. thay mới cho yên tâm chứ đáng bao nhiêu đâu

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi ngu cái. Thế giờ túi khí nổ mà đem hộp túi khí chạy lại ( cài đặt lại) là ok chứ bác.
Theo như hiểu biết của em thì như sau ạ:
1. Hầu hết đều có thể "cài đặt lại" và theo lý thuyết hoạt động được như bác nói. Tuy nhiên nó có cái lưu ý thứ 2
2. Do khi túi khí đã kích hoạt, thì mức độ va chạm đến xe có thể nói là mạnh rồi. Khi đó có thể ảnh hưởng đến phần cứng của ECU. Hệ thống túi khí liên quan đến an toàn, và lần tới tiếp tục va chạm mạnh nữa thì chưa chắc ECU có thể hoạt động một cách bình thường như thiết kế. Do vậy nhà sản xuất thiết kế để mỗi lần nổ túi khí, ECU cần phải được thay mới để đảm bảo hoạt động cho lần sau.

Vì sự an toàn của khách hàng và của chính thợ, bác hãy khuyến cáo khách hàng nên thay mới. Anh em thợ mình sửa nhanh, dễ mà công lại cao hơn, giảm rủi ro.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên