Cảm biến lưu lượng khí nạp

Taptanhsuachua
Bình luận: 52Lượt xem: 12,035

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thầy giáo cũng đã dạy về nguyên lý làm việc của cảm biến này .nhưng ko dạy về mạch điện của nó mà ở trong tài liệu e cũng ko có loại này mới nhọ bác à .với lại lúc học e còn gà mờ nên chưa biết nên hỏi gì ạ.mong bác chỉ giáo !
Bác có hỏi cũng chẳng thầy nào giám chỉ bạn tìm ra3 dây của cảm biến đo lưu lượng đâu. Cái THA với E2 thì đơn giản rồi. rieeng3 dây còn lại em đã hởi ít nhất 3 thầy dạy điện rồi. có cả tiến sĩ ở ý cũng chịu bác ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác có hỏi cũng chẳng thầy nào giám chỉ bạn tìm ra3 dây của cảm biến đo lưu lượng đâu. Cái THA với E2 thì đơn giản rồi. rieeng3 dây còn lại em đã hởi ít nhất 3 thầy dạy điện rồi. có cả tiến sĩ ở ý cũng chịu bác ạ.
Có cái quan trọng mà thày không dạy được thì cũng chán cho cái sự dạy dỗ nước mình. Theo kinh tế thị trường thì gọi là mua phí tiền

Sangkynpi

Tài xế O-H
Chẳng có gì là không giải thích được bác ạ..

Sangkynpi

Tài xế O-H
Bác giải thích dùm em cái với? Nếu bác mà giải thích được thì em sẽ thưa lại với ông thầy đã dạy em và hiện vẫn còn liên lạc.
Em mượn tạm hình ảnh .
Bác cứ đọc đi đọc lại là hiểu..

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em mượn tạm hình ảnh .
Bác cứ đọc đi đọc lại là hiểu..

View attachment 40752
Bác ơi vấn đề không phải là hiểu hay không hiểu mà là đo để xác định bác ạ. Em xin nhắc lại câu hỏi cảu em với thầy cách đây mấy năm nhé. Buổi học môn phun xăng điện tử em thấy cái tiết về cảm biến MAF và MAP này chả có cách đo như mấy cái cánh trượt. Mà học toàn cảm biến của toyota các thầy biết quá rõ nên hỏi đâu trả lời đó. Ban ngày em đi làm em thủ một cái MAF của ford escape có 6 dây điện tối đi học em hỏi thầy làm sao để xác định trong 6 dây cảm biến này là những dây gì? Cách kiểm tra một cái cảm biến rời chứ không phải trên xe. Và câu trả lời thật quá buồn bác ạ. Em còn xách cả cái cảm biến VSS của deawoo và cảm biến tốc độ bánh xe của captiva lên hỏi nữa bác ạ. riêng 2 dây nhiệt độ ở MAF thì xác định đơn giản rồi. còn lại 4 dây kia em bảo thầy hãy nối điện ắc quy vào thử cho lớp xem nhưng thày chẳng dám bác ạ.

Cai banh xe

Bác ơi vấn đề không phải là hiểu hay không hiểu mà là đo để xác định bác ạ. Em xin nhắc lại câu hỏi cảu em với thầy cách đây mấy năm nhé. Buổi học môn phun xăng điện tử em thấy cái tiết về cảm biến MAF và MAP này chả có cách đo như mấy cái cánh trượt. Mà học toàn cảm biến của toyota các thầy biết quá rõ nên hỏi đâu trả lời đó. Ban ngày em đi làm em thủ một cái MAF của ford escape có 6 dây điện tối đi học em hỏi thầy làm sao để xác định trong 6 dây cảm biến này là những dây gì? Cách kiểm tra một cái cảm biến rời chứ không phải trên xe. Và câu trả lời thật quá buồn bác ạ. Em còn xách cả cái cảm biến VSS của deawoo và cảm biến tốc độ bánh xe của captiva lên hỏi nữa bác ạ. riêng 2 dây nhiệt độ ở MAF thì xác định đơn giản rồi. còn lại 4 dây kia em bảo thầy hãy nối điện ắc quy vào thử cho lớp xem nhưng thày chẳng dám bác ạ.
Bác nói đúng thực tế, chỉ có điều là thày mà chẳng chịu nâng cao trình độ của mình lên, buồn quá. Làm vậy, thì học sinh biết tin đâu, đúng là "được trông, mất cậy"

sugiacuathanchet

Tài xế O-H
Mạch điện bây giờ cũng dễ kiếm hơn rồi, mấy năm trước em còn chẳng biết gì, bây giờ cũng có vài cái mạch, tuy là đồ free nhưng dùng cũng đc, nếu cố gắng nhịn ăn mua ít phần mềm thì tốt hơn

Cai banh xe

Dạ nói chung nếu bỏ tiền mua từ nước ngoài thì cũng có nhưng số tiền cũng không phải là nhỏ cụ ạ. Cụ chắc tài liệu phải cả kho ấy nhỉ?
Thực ra, tôi lại chẳng có mấy đâu, có gì toàn đi hỏi xin thôi, gặp vụ nào xin vụ ấy nên nó vụn vặt lắm, chẳng thành hệ thống gì cả. Cũng chỉ vì nghèo thôi

Cai banh xe

Bởi hay ngại mới xin lần cho nhiều. Chắc là 1 năm cụ xin 1 lần
Đúng là tôi cũng ít xin lắm, vì tôi hay làm những việc dễ, chẳng mấy khi dùng tài liệu hay sơ đồ đâu. Toàn việc kiểu tháo ra, lau lau, rửa rửa, chùi chùi rồi lắp vào là khỏi thôi. Có gì khó khăn, lại a lô cho anh em trợ giúp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên