cách tháo củ đề ford laser 1.8 at mazda

M
Bình luận: 6Lượt xem: 2,236

m4ximaxa

Tài xế O-H
con xe cỏ nhà em cái củ đề nó có vần đề các cụ, nhiều lúc phải bật chiều khoá 4,5 lần nó mới chịu đề. em muốn tháo củ đề vệ sinh kiểm tra, các bác nào tháo củ đề ford laser at cho em hỏi là có cần tháo cái thanh đỡ cái bộ hút khí thì có lấy củ đề ra được không?

autoengineer

Tài xế O-H
theo tôi nó không bị ở củ đề đâu. mà bị ổ khoá đấy . ra cho thợ kiểm tra đi. còn nếu nếu biết thử củ đề thì chỉ cần 1 sợi dây điện ngắn tầm 1 gang tay là có thể thử được.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
con xe cỏ nhà em cái củ đề nó có vần đề các cụ, nhiều lúc phải bật chiều khoá 4,5 lần nó mới chịu đề. em muốn tháo củ đề vệ sinh kiểm tra, các bác nào tháo củ đề ford laser at cho em hỏi là có cần tháo cái thanh đỡ cái bộ hút khí thì có lấy củ đề ra được không?
Nó nằm phía sau hộp số. một con 2 con bulong 14 ngược nhau. ở phía trên tháo một con rồi nâng xe tháo thanh đỡ cổ hút rồi tháo ecu bắt dây +B, rút giắc điện role đề, tháo con bulong 14 và lấy đề ra.

m4ximaxa

Tài xế O-H
Nó nằm phía sau hộp số. một con 2 con bulong 14 ngược nhau. ở phía trên tháo một con rồi nâng xe tháo thanh đỡ cổ hút rồi tháo ecu bắt dây +B, rút giắc điện role đề, tháo con bulong 14 và lấy đề ra.
cảm ơn bác em cũng nghĩ thế, tại dụng cụ ko đủ nên ngán tháo thanh đỡ cỗ hút , vậy để em sắm thêm dụng cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên