Cách nối dây cho máy khởi động chạy

Bvuvanphong
Bình luận: 12Lượt xem: 2,004

wensheng

Tài xế O-H
Vào vấn đề chính luôn nha các cụ : em có 1 rơ le , 1 ăn quy , 1 cầu chì , 1 ổ khóa , 1 máy khởi động , nối thế nào cho máy khởi động chạy được ạ . Em mới vào mong các cụ chỉ bảo .
Câu hỏi đơn giản như thế này thay vì ngồi đặt câu hỏi và chờ trả lời thì bạn bật google lên và gõ từ khóa "hệ thống khởi động trên ô tô", hoặc tìm ngay trên Oto-hui cũng rất nhiều.

wensheng

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vào vấn đề chính luôn nha các cụ : em có 1 rơ le , 1 ăn quy , 1 cầu chì , 1 ổ khóa , 1 máy khởi động , nối thế nào cho máy khởi động chạy được ạ . Em mới vào mong các cụ chỉ bảo .
Bác cứ làm cho máy khởi động chạy được mà không dùng rơle , công tắc đi đã, có làm được không??

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Thôi thì cũng có chút kiến thức để chia sẻ với cụ vậy, cụ lấy 1 dây điện đấu vào mas accuy chạy vào vỏ củ đề , còn dây dương từ acquy cụ cũng cho chạy vào cực 30 củ đề, nhưng nó nằm ở cực dương ở chuột đề, cụ lấy 1 dây dương lên ổ khóa đấu vào cực B và 1 chân S cụ đấu vào role phụ, ở con rle phụ này cụ phải câp nguồn đầy đủ dương mà mas vào thì nó mới hoạt động được khi vặn chìa khóa tới nấc st thì điện sẽ đi vào role , từ role có dòng dương chạy vào cực 50 ở chuột đề nhé cụ

wensheng

Tài xế O-H
Đơn giản là mù hoàn toàn , mới vào trường thôi
Thôi thì cũng có chút kiến thức để chia sẻ với cụ vậy, cụ lấy 1 dây điện đấu vào mas accuy chạy vào vỏ củ đề , còn dây dương từ acquy cụ cũng cho chạy vào cực 30 củ đề, nhưng nó nằm ở cực dương ở chuột đề, cụ lấy 1 dây dương lên ổ khóa đấu vào cực B và 1 chân S cụ đấu vào role phụ, ở con rle phụ này cụ phải câp nguồn đầy đủ dương mà mas vào thì nó mới hoạt động được khi vặn chìa khóa tới nấc st thì điện sẽ đi vào role , từ role có dòng dương chạy vào cực 50 ở chuột đề nhé cụ
Cậu ấy bảo mù hoàn toàn thì làm sao tìm được cọc 30, cọc B với cọc S với cọc 50 đây

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên