Các thông số kỹ thuật của hệ thống phun dầu điện tử.

H
Bình luận: 24Lượt xem: 2,581

Huy467

Tài xế O-H
Xin chào các anh em trên diễn đàn. Mong các bác giúp đỡ em với. Chả là thế này, em cũng bắt đầu bập bẹ tìm hiểu thêm vài con động cơ phun dầu điện tử. Nguyên lý hoạt động hay cấu tạo em cũng đã nắm được nhưng khổ nỗi còn mắc vài thông số đo mà live data nó hiển thị lên mà em chưa hiểu được:
+ main inj.timing : -2.0CA
+ pre- injection fuel quantity: 2.2mm3st
+pre- injection interval: 447 uS
+ final fuel quantity: 8.9mm3st
+#1 CYL final compensation : -0.02mm3st
Mong được các bác chỉ giáo hoặc bác nào có tài liệu cho e xin với.
Thanks các bác.

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
+ main inj.timing : -2.0CA-----------------------> Thời điểm phun chính.
+ pre- injection fuel quantity: 2.2mm3st-----> lượng phun mồi.
+pre- injection interval: 447 uS-----------------> khoảng thời gian phun mồi.

Em chỉ word by word để hóng chuyên gia thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin chào các anh em trên diễn đàn. Mong các bác giúp đỡ em với. Chả là thế này, em cũng bắt đầu bập bẹ tìm hiểu thêm vài con động cơ phun dầu điện tử. Nguyên lý hoạt động hay cấu tạo em cũng đã nắm được nhưng khổ nỗi còn mắc vài thông số đo mà live data nó hiển thị lên mà em chưa hiểu được:
+ main inj.timing : -2.0CA
+ pre- injection fuel quantity: 2.2mm3st
+pre- injection interval: 447 uS
+ final fuel quantity: 8.9mm3st
+#1 CYL final compensation : -0.02mm3st
Mong được các bác chỉ giáo hoặc bác nào có tài liệu cho e xin với.
Thanks các bác.
Bác cứ dịch ra, rồi không hiểu gì hãy hỏi. Chứ sao lại nhờ người khác dịch vậy?? Bác phải học kỹ nguyên lý thì mới hiểu được mấy cái này

Huy467

Tài xế O-H
Bác cứ dịch ra, rồi không hiểu gì hãy hỏi. Chứ sao lại nhờ người khác dịch vậy?? Bác phải học kỹ nguyên lý thì mới hiểu được mấy cái này
Em cũng dịch rồi bác à. Nhưng không hiểu được thông số đại lượng đo thế nào bác à.vd như -2.0CA được các định như thế nào? Quy đổi ra góc phun sớm là bao nhiêu độ.

Cai banh xe

Bác giúp em thêm thống số uS với thông số mm3st với
uS: thực ra là bác viết không chính xác. Đúng thì là micro giây, đây không phải là thông số mà là một đơn vị thời gian
mm3st : tương tự, nó cũng là một đơn vị, không phải là thông số. Chính xác là mili mét khối/ giây. Đây là đơn vị về lượng phun

Huy467

Tài xế O-H
uS: thực ra là bác viết không chính xác. Đúng thì là micro giây, đây không phải là thông số mà là một đơn vị thời gian
mm3st : tương tự, nó cũng là một đơn vị, không phải là thông số. Chính xác là mili mét khối/ giây. Đây là đơn vị về lượng phun
Thế giá trị - 0.02 mm3st là sao bac

Cai banh xe

Chà bác bắt em chặt thế. Em xin tài liệu viết về hệ thống phun dầu điện tử có đề cập đến các đơn vị đo lường, định lượng
Bác thông cảm, vì tôi không hiểu rõ thì không dám nói. Tài liệu về phun dầu điện tử trên mạng đầy. Còn các đại lượng thì nó là sự kết hợp kiến thức phổ thông, ta phải tự tổng hợp lấy. Sự phân tích các thông số thì phải học kỹ về nguyên lý, tự khắc sẽ hiểu, tất nhiên, trên nền tảng kiến thức cơ bản về động cơ. Tự tổng hợp thôi, hoặc vào lớp học, phí khá cao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên