Các bác cho em hỏi cảm biến gì ạ

lieukhai
Bình luận: 36Lượt xem: 2,053

lieukhai

Tài xế O-H
Nhiều cái không dựa vào trí nhớ, mà là suy luận, bác ạ
Bác nói rõ hơn về suy luận hoặc cho 1 ví dụ cụ thể được không? vì đôi khi gặp 1 chiếc xe ta chưa từng gặp bao giờ thì đương nhiên ta sẽ không biết đó là cảm biến gì? Lúc đó có lẽ ta sẽ lại so sánh với những chiếc xe ta từng gặp khác. Như vậy thì cũng phụ thuộc vào trí nhớ rồi.
E cám ơn bác nhiều

anhmtk

Tài xế O-H
có xe thì cảm biến MAP nằm luôn trên ống góp hút nhưng có xe lại lắp gần kính chắn gió và nối với ống góp hút bằng 1 ti ô bé
Ra là thế,bác không chỉ bảo thì em chả biết được đâu ạ!cảm ơn bác,con con này bác chỉ giùm em với có phải cảm biến trục cơ không ạ?hay con cảm biến tốc độ xe ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nói rõ hơn về suy luận hoặc cho 1 ví dụ cụ thể được không? vì đôi khi gặp 1 chiếc xe ta chưa từng gặp bao giờ thì đương nhiên ta sẽ không biết đó là cảm biến gì? Lúc đó có lẽ ta sẽ lại so sánh với những chiếc xe ta từng gặp khác. Như vậy thì cũng phụ thuộc vào trí nhớ rồi.
E cám ơn bác nhiều
Chính xác. Việc sử dụng trí nhớ sẽ rất lợi hại, rất nhanh trong những xe đã gặp. Và sẽ bất lực với những xe ta gặp lần đầu

anhmtk

Tài xế O-H
Chính xác. Việc sử dụng trí nhớ sẽ rất lợi hại, rất nhanh trong những xe đã gặp. Và sẽ bất lực với những xe ta gặp lần đầu
Theo em thì hiểu được công dụng,chức năng của cảm biến và vị trí lắp thì sẽ dễ suy luận,dễ kiểm tra nhất,luc đó có gặp xe chưa từng gặp cũng sẽ dễ suy luận hơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cho e hỏi riêng cá nhân bác nếu bác ko biết đó là cảm biến gì thì bác làm thế nào ạ
Chắc chắn tôi sẽ suy luận được nó là cái gì. Cho nên câu trả lời là tôi sẽ suy luận, có thể sử dụng một vài phép thử kết hợp và một vài dụng cụ riêng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên