Các bác chỉ giáo giúp em vụ reset kinh auto honda city 2015 với.

chatproxx
Bình luận: 9Lượt xem: 2,205

chatproxx

Tài xế O-H
Em đã thử nhiều cách reset con honda city 2015 mà không được bác nào biết rõ cách chỉ em với. Xe vào làm sơn tháo tapbi ra để sơn khi xong lắp lại thì lên kinh cửa lái auto cứ lên hết cỡ lại tự đi xuống như trong video.em thử nhiu cách lắm rồi mà chưa được.

chu_thodien

Tài xế O-H
Honda thì em không rõ lắm, nhưng trong lúc hóng cao nhân thì em có ngu kiến như sau bác ạ:
Bác thử rút cọc bình ra đợi 1 lát, rồi cắm lại và thực hiện học vị trí như bác làm xem được không ạ.

chatproxx

Tài xế O-H
Em thử rồi bác ơi ko được.thử các kiểu luôn lên hết kính giữ xuống hết kính giữ em rồi làm ngược lại.thực hiện thao tác náy với 2s 5s 10s rồi 15s đều ko được. Rồi cả cách
bật khóa kéo hết kính xuống
mở cửa lái
1tắt khóa
2Giữ công tắc xuống
3Bật khóa on
4Nhả công tắc xuống
6:Thực hiện 3 lần từ bước 1 đến 4 mỗi lần cách nhau 5 s
7:Kiểm tra lại chắc chắn hệ thống auto ko hoạt đông.
Mỗi cái cứ đến bước 7 kiểm tra lại ko được nên bỏ cách này. Vác máy autel 906 ra reset không khi check kết nối hộp power window báo not avaiable. Mãi ko được chán thôi các bác ạ. Buồn hết cả người khi nào có bác nào thực hiện thành công nhớ quay cho em xin cái video để lần sau có con khác em thử nhá

chu_thodien

Tài xế O-H
Em thử rồi bác ơi ko được.thử các kiểu luôn lên hết kính giữ xuống hết kính giữ em rồi làm ngược lại.thực hiện thao tác náy với 2s 5s 10s rồi 15s đều ko được. Rồi cả cách
bật khóa kéo hết kính xuống
mở cửa lái
1tắt khóa
2Giữ công tắc xuống
3Bật khóa on
4Nhả công tắc xuống
6:Thực hiện 3 lần từ bước 1 đến 4 mỗi lần cách nhau 5 s
7:Kiểm tra lại chắc chắn hệ thống auto ko hoạt đông.
Mỗi cái cứ đến bước 7 kiểm tra lại ko được nên bỏ cách này. Vác máy autel 906 ra reset không khi check kết nối hộp power window báo not avaiable. Mãi ko được chán thôi các bác ạ. Buồn hết cả người khi nào có bác nào thực hiện thành công nhớ quay cho em xin cái video để lần sau có con khác em thử nhá
Not available là như nào hả bác? Tức là lỗi hay máy bác không thích hợp để làm ạ?

Thôi thì em lót dép cùng bác hóng cao nhân thôi ạ ^^ Chứ honda em cũng mù tịt :))))

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
1. Bật khóa kéo hết kính xuống
2. mở cửa lái
3. tắt khóa
4. Giữ công tắc xuống
5. Bật khóa ON
6. Nhả công tắc xuống
7.Thực hiện 3 lần từ bước 3 đến 6 LIÊN TỤC không ngừng.
8. Chờ 2 giây, kéo công tắc cho kính đi lên nửa chừng, nhả công tắc, kính dừng lại.
9. Nhấn công tắc cho kính xuống hết.
10. Kéo công tắc cho kính lên hết sau đó giữ công tắc thêm 2 giây.
KẾT THÚC. Thử lại xem kính có lên xuống tự động không.

chatproxx

Tài xế O-H
Not available là như nào hả bác? Tức là lỗi hay máy bác không thích hợp để làm ạ?

Thôi thì em lót dép cùng bác hóng cao nhân thôi ạ ^^ Chứ honda em cũng mù tịt :))))
Là kiểu như ko có kết nối của hộp nó báo vậy là kết nối ko có sẵn. Hoặc loại này nó ko sài qua hộp body ko biết,gạt mưa thì có mà lên xuống kính thì không.em gặp con này là con thứ 2 rồi mà chưa biết cách reset.

chatproxx

Tài xế O-H
1. Bật khóa kéo hết kính xuống
2. mở cửa lái
3. tắt khóa
4. Giữ công tắc xuống
5. Bật khóa ON
6. Nhả công tắc xuống
7.Thực hiện 3 lần từ bước 3 đến 6 LIÊN TỤC không ngừng.
8. Chờ 2 giây, kéo công tắc cho kính đi lên nửa chừng, nhả công tắc, kính dừng lại.
9. Nhấn công tắc cho kính xuống hết.
10. Kéo công tắc cho kính lên hết sau đó giữ công tắc thêm 2 giây.
KẾT THÚC. Thử lại xem kính có lên xuống tự động không.
Cách này của bác em chưa thực hiện nè.bác đã thực hiện thành công trên city 2016 rồi ạ? Cho em hỏi khi mình thực hiện thao tác lên xuống kính thì mình ấn nấc auto hay là nấc 1 thôi ạ

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Cách này của bác em chưa thực hiện nè.bác đã thực hiện thành công trên city 2016 rồi ạ? Cho em hỏi khi mình thực hiện thao tác lên xuống kính thì mình ấn nấc auto hay là nấc 1 thôi ạ
Chỉ ấn nấc 1 chứ không ấn nấc auto bác nhé. Cái này đã thử trên xe 2003. Còn xe 2016 thì mình chưa biết. Bác thử xem sao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên