bơm xăng xe fortuner hay bị hỏng

N
Bình luận: 7Lượt xem: 1,309

nguyenduythangha

Tài xế O-H
Bơm xăng em thay nhiều cái rồi, thậm chí thay bơm xăng ở TOYOTA Mỹ đình và ở Toyota vinh nữa vẫn không được, ở hãng người ta bảo do chất lượng xăng, nhưng em nghĩ không phải vì 2 xe dùng như nhau chỉ 1 các bị như vậy.

Distance404

Tài xế O-H
Bơm xăng em thay nhiều cái rồi, thậm chí thay bơm xăng ở TOYOTA Mỹ đình và ở Toyota vinh nữa vẫn không được, ở hãng người ta bảo do chất lượng xăng, nhưng em nghĩ không phải vì 2 xe dùng như nhau chỉ 1 các bị như vậy.
Nếu vậy thì bác thử cho thợ hạ bình xăng xuống kiểm tra xem, có thể có lẫn cặn bẩn trong thùng gây tắc túi lọc xăng ở đuôi bơm. Bơm chạy kiểu đó lâu ngày nóng rồi cháy bơm. Rồi tiện thể vệ sinh lại luôn đường ống dẫn xăng luôn ạ

Distance404

Tài xế O-H
em có chiếc xe fortuner hay bị hỏng bơm xăng, thay nhieuf lần rồi, không biết nguyên nhân vì sao, bác nào biết giúp em?. thùng đựng xăng khi mở nắp áp suất cao, hơi xăng phụt ra rất mạnh, có khi nào bị tắc đường thông hơi không?.
Còn cái vụ hơi xăng thì bác cũng kiểm tra lại xem có tắc ống thông hơi/bầu lọc than hoạt tính không hay van thông hơi không hoạt động.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chết mấy cái bơm rồi cụ, tắc đường thông hơi thì nó cũng không chết bơm dc, mà thay vào đc tầm bao lâu thì chết, khi thay bơm phải khai quật cái bơm chết khám nghiệm tử thi tìm nguyên nhân mới chính xác, chết do kẹt tắc bẩn, chết do motto đứt mạch hoặc cháy, cụ gom hết cái bơm chết lại mổ xẻ đi là tìm được nguyên nhân thôi, và cuối cùng nữa là chất lượng vật tư

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên