Bơm tay diezel bị lọt dầu

nguyentam1234
Bình luận: 21Lượt xem: 4,298

nguyentam1234

Tài xế O-H
chẳng là thế này nhà e đang làm 3 e động cơ điezel nhưng e bị tình trạng chết bơm tay liên tục cái thì lọt Diezel sang nhớt cái thì chạy đk vài giờ là tụt dầu bơm ko lên e thay đến 15 cái bơm tay rồi mà cứ chết hoài cái thì bệnh nọ cái thì bệnh kia chốt hạ là ăn bơm tay như ăn gỏi mong tiền bối đi trước chỉ vs e xin đa tạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Chưa biết của máy gì chịu thôi, nhưng hay hỏng thì 1 lỗi vật tư, 2 lỗi lắp đặt, 3 đường nhiên liệu không có lọc thô, 4 nhiên liệu không sạch

Liwanshan

Tài xế O-H
Chưa biết của máy gì chịu thôi, nhưng hay hỏng thì 1 lỗi vật tư, 2 lỗi lắp đặt, 3 đường nhiên liệu không có lọc thô, 4 nhiên liệu không sạch
chẳng là thế này nhà e đang làm 3 e động cơ điezel nhưng e bị tình trạng chết bơm tay liên tục cái thì lọt Diezel sang nhớt cái thì chạy đk vài giờ là tụt dầu bơm ko lên e thay đến 15 cái bơm tay rồi mà cứ chết hoài cái thì bệnh nọ cái thì bệnh kia chốt hạ là ăn bơm tay như ăn gỏi mong tiền bối đi trước chỉ vs e xin đa tạ
Mỗi hãng có mỗi kiểu bơm tay khác nhau có cái nó nằm ở thân động cơn có cái nó nằm ở thân bơm cao áp.còn mấy loại đời cao sau này em thấy nó nằm ngay trên lọc thô. Máy bác là loại nào trong này

images (3).jpeg

images (1).jpeg

PC400-6-Excavator-Fuel-Feed-Pump-for-Komatsu-Diesel-Engine-6D125-Fuel-Transfer-Pump.jpg

hanh73

Tài xế O-H
Bạn làm những loại động cơ hãng nào vậy .theo kin nghiệm của minh
Mua bơm tay loai tốt. Thông đường dầu. Xuc lai binh đierel. Thay cốc lọc la song .chú y van an toàn. Áp suất chỉ 1kg-1,5kg thôi ban . Cẩn thận thị mua cái lọc lắng tach nước vào đường hút lên. Chúc bạn thanh công nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác không tìm được nguyên nhân thì sửa sao được

khanhkaka

Tài xế O-H
Bác nói rõ con máy nhà bác là loại gì thì anh em mới chém được chứ. Em cũng đang máu vụ này

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có nhiều loại bơm cao áp không bác nhể. Bác kể tên được không. Em mới làm máy dầu nhiều băn khoăn. Bác hỗ trợ em cái. ví dụ xe Hino Euro2 bơm cao áp loại gì đấy ạ.
Tôi mạnh dạn đoán là bơm kiểu pittong, bác ạ. Đoán thôi, vì tôi chưa được làm xe Hino bao giờ, toàn xem ảnh thôi

hoanghiep238

Tài xế O-H
Có khi nào bác thợ trước vô ý lắp loại bơm giống nhưng sai hành trình dài hoặc ngắn của ti bơm k ạ..gây ra lột cam bơm cốt heo....chớ cái bơm này mua hàng vn cũng sài hàng năm ạ

Tlinh90

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại đường ống từ thùng lên bơm dầu.

Liwanshan

Tài xế O-H
View attachment 105125 Bơm nhà e loại này các cụ ah
Cái bơm tay la cái khoanh tròn ý.nó chỉ có tác dụng là xả e khi hết dầu hoặc thay lọc mới dùng tới .còn cụm bên dưới gọi là cái bơm chuyền.hỏng nó cũng lâu mới hỏng .mà bác nói thay tới bso nhiêu cái .chắc đường dầu có vấn đề thôi.ko phải nó rồi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái bị lọt dầu sang nhớt thì không phải bơm tay mà là bơm cao áp, còn cái không lên dầu thì hở đường ống hoặc dầu không đi qua lọc thô nên cặn chui vào làm hở van 1 chiều

Công Tý

Tài xế O-H
Có nhiều loại bơm cao áp không bác nhể. Bác kể tên được không. Em mới làm máy dầu nhiều băn khoăn. Bác hỗ trợ em cái. ví dụ xe Hino Euro2 bơm cao áp loại gì đấy ạ.[/QUOT nhiều chứ bác nhưng về cơ bản có mấy loại 1 FE là bơm 1 bơm 1 xi lanh
2 PE là bơm dãy
3 VEcó một bơm cho nhiều xi lanh
4 bơm nhồi cho ống sáo hệ rai

Công Tý

Tài xế O-H
Hỗ trợ bác 1 tý vì hinno là bơm dãy nên nó cần dầu bôi chơn có thể lọt dầu qua bơm cao áp
2 cái bơm tay thì không thể lọt dầu qua được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên