Bệnh rung giật của ford Laser 1.8

C
Bình luận: 37Lượt xem: 8,315

chuongvit

Tài xế O-H
con bù ga làm việc tốt, còn cảm biến trục cam thì kiểm tra thế nào cụ, ko có máy đọc lỗi nên ko ktra đc tín hiệu đầu ra, như vậy nó chập chờn, có tiếng gõ máy 1 và 2

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ giúp em nan giải quá, xe hiện tượng nổ galangty hay ga lên giữ cố định vòng tua thì xe giật 1 phát như kiểu bỏ điện. Em đã thay mobil, bugi mà ko được, mọi thứ đều tốt bugi đỏ gạch, nổ galang ty độ 20 giây nó giật 1 phát, xong mọi cái bình thường.
Bác thay dây cao áp đi

chuongvit

Tài xế O-H
Đo dây cao áp để xác định dây tạo hiện tượng nấc cụt ( bỏ máy ).
Laser 1.8l chỉ có 2 dây cao áp bác chỉ bỏ ra 5 phút đề đo 2 dây bằng đồng hồ đo ohm , mỗi dây 2 kohm là dây tốt còn không ohm nào thì gây ra hiện tượng giựt máy.
Em thay luôn 2 dây mới hàng xịn luôn vẫn vậy, mà dây 2kom ko đúng đâu giá trị dây mới dài và ngắn khác nhau nhỏ nhất là 3kohm. Em đã căn cam bằng dao lam nhưng vẫn không đủ khe hở nhiệt, có cách nào khác không, con này dùng cam thủy lực. Nếu thay đồng tiền thì mua chỗ nào?

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Đo dây cao áp để xác định dây tạo hiện tượng nấc cụt ( bỏ máy ).
Laser 1.8l chỉ có 2 dây cao áp bác chỉ bỏ ra 5 phút đề đo 2 dây bằng đồng hồ đo ohm , mỗi dây 2 kohm là dây tốt còn không ohm nào thì gây ra hiện tượng giựt máy.
không ôm nào là dây đứt phải không cụ,nhưng mà tăng ga thì nó lại bình thường kìa cụ

hungem

Tài xế O-H
Em thay luôn 2 dây mới hàng xịn luôn vẫn vậy, mà dây 2kom ko đúng đâu giá trị dây mới dài và ngắn khác nhau nhỏ nhất là 3kohm. Em đã căn cam bằng dao lam nhưng vẫn không đủ khe hở nhiệt, có cách nào khác không, con này dùng cam thủy lực. Nếu thay đồng tiền thì mua chỗ nào?
- Bạn đo khe hở nhiệt,làm dấu thứ tự,đem lại thợ tiện họ hạ cho nhé !

anhbinhnb

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại bôbin dây cao áp đi..đây là hiện tượng đánh lửa ra ngoài dẫn đến bỏ điện nhé...còn nếu về phần cam cò là ko phải đâu

chuongvit

Tài xế O-H
dây fin nó là vật liệu graphit có điện trở lớn, dây dùng lâu thì điện trở tăng lên ah, em so sánh giữa cũ và mới chứ nó ko thông mạch được đâu. Dây em đã thay mới rồi hàng xịn mà cũng hết bệnh, đau đầu quá. Có khi nào do supap của máy nào đó ko kín không nhỉ?

thaoden

Tài xế O-H
giật phát rồi thôi hả cụ, rồi sau đó thì có gì triệu chứng gì khác lạ không?
Nóng máy hay nguội máy thi bị bệnh bác
nếu nổ máy bao lâu thì bị bác, và nếu nổ máy, chạy thử liền thì có giật không bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên