Bệnh lạ veracruz

V
Bình luận: 7Lượt xem: 3,387

veracruz

Tài xế O-H
Em chào các cụ ah!
Tình hình bên em đang có em veracruz 2008 máy dầu bị bệnh này ah
Hum trước em nó vào bên em để sơn gò tai xe và cánh cửa bên phụ. Em nó bị quệt nhẹ thui ah! Xong em nó chạy về thì bị hiên tượng này ah: Khi đỗ ngoài chỗ nắng đến khi vỏ xe nóng lên thì đèn trần và đèn báo dưới gương chiếu hậu sáng hoài không tắt, kể cả để qua đêm em nó vẫn sáng. Phải đánh vào chỗ mát hoặc rửa xe mát đi rùi tháo cọc ắc quy ra 1 tí rùi lắp lại em nó mới tắt đèn. Và em nó còn bị mất chế độ ga tự động nữa. Trước đây chế độ này chập chờn (lúc được lúc mất) Giờ thì mất hẳn. Em chạy thử thì bấm nút on thì đèn cruise vẫn sáng nhưng không có ga tự động. Không pít có phải đứt cáp túi khí không các cụ. Các cụ chém em nó giùm em ah! Em xin cảm ơn các cụ ah!

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Ðề: Bệnh lạ veracruz

:37: Bệnh này chưa gặp qua! Với những gì bác mô tả em chịu thôi ạ!
Chắc phải có mặt ở hiện trường để quan sát và khoanh vùng mới có báo cáo cho bác được

theo hình dưới Đèn nào trên xe sáng liên tục bác?

Đây là sơ đồ mạch điện hệ thống đèn của xe bác đang làm đây!!!!

Theo hình vị trí đèn ờ phí trên thì trunk room lampcargo lamp trong sơ đồ điện!

veracruz

Tài xế O-H

Xin lỗi cụ ah! Mấy hôm bận quá giờ em mới lên được. Em nó sáng đèn 11,12, 14.Nhưng cái 14 ở dưới gương chứ ko phải đèn xi nhan gương đâu cụ ah! Em đang xem mạch để xem em nó bị sao. mà nóng vỏ xe bị sáng mới đau đầu cụ ah!

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Xin lỗi cụ ah! Mấy hôm bận quá giờ em mới lên được. Em nó sáng đèn 11,12, 14.Nhưng cái 14 ở dưới gương chứ ko phải đèn xi nhan gương đâu cụ ah! Em đang xem mạch để xem em nó bị sao. mà nóng vỏ xe bị sáng mới đau đầu cụ ah!

Như bác nói thì có khã năng các đèn này là đèn sáng khi ta unlock cửa !

Kiểm tra xem có đèn cửa nào bị sáng không?! bác để ngoài nắng lúc đó nhiệt độ thân xe và nhiệt độ trong xe là bao nhiêu?

bác kiểm tra hộ em các thông số này nha!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Em nghĩ bác nên kiểm tra lại công tắc báo mở cửa bên phụ đi ạ.Xem nó có mấy dây ,lấy tín hiệu cho những hệ thống nào.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Em nghĩ bác nên kiểm tra lại công tắc báo mở cửa bên phụ đi ạ.Xem nó có mấy dây ,lấy tín hiệu cho những hệ thống nào.

Bác kiểm như cụ kia sờ vịt nói đi có khả năng công tắc có vấn đề! ( để chắc chắn thêm thì bác nên kiểm tra toàn bộ những vị trí như thế này )...

veracruz

Tài xế O-H

Em cảm ơn các cụ nhiều lắm ah! Hôm tới em nó vào sơn và bảo dưỡng em sẽ kiểm tra có gì em sẽ trình các cụ ah!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên