bệnh hiếm về xi nhan thaco 5 tấn

M
Bình luận: 11Lượt xem: 3,216

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp con xe thaco 5 tấn bị bệnh như sau:
Bật xi nhan và báo nguy đèn vẫn hoat động bình thường
Tắt xi nhan đèn không sáng nhưng le nhan vẫn kêu( vẫn hoạt động)
Rút jack ra đèn hộp hết kêu
Em nghi bị chạm mas ở dây trước công tắc tay của le nhan, các tiền bối ai từng làm con này rồi mong đc trợ giúp xem ở vị trí nào dễ gây chạm nhất. Nhân tiện cho em hỏi luôn, cái hộp rơ le con đó ra sao. Thấy trên đó gi, hộp xi nhan , đèn xương mù và phun nước rửa kính
Em trân thành cảm ơn

longnguyenhongha

Tài xế O-H
bạn kiểm tra dây điện. hộp xi nhan thường có 5 chân hoặc 6 chân. 2 chân mass từ công tắc,1 chân lửa thường trực và 2 chân còn lại là lửa ra của từng xinhan mà mình bậc.khi mình bậc ưu tiên 2 chân mass từ công tắc sẽ thông nhau.nếu kiểm tra ko được thì bạn dùng diod để đấu vào chỉ cho dòng điện qua 1 chiều thui

longnguyenhongha

Tài xế O-H
role xinhan 3 chân la do nhiều xe đấu riêng biệt từng xi nhan mõi bên.(hoặc thường công tắc chính có vấn đề mới đấu riêng ro7le 3 chân thui) riêng rơ le xi nhan 3 chân mình đấu mõi bên cũng được. 1 chân mass từ công tắc xi nhan.1 chân B+ thường trực hoặc một nấc.1 chân B+ đèn xi nhan

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Thanks các tiền bối, và em cũng xin trân thành xin lỗi vì công việc bận quá nên hôm nay em mới viết đc. Em đã sử lí xong sau hôm đăng bài
. Xe bị hỏng rơ le xi nhan em cũng ko rõ nó hỏng cái gì trong hộp le mà xảy ra cái bệnh lạ như vậy, thôi cũng đành ko cho xe lành lặn nguyên bản nữa, nên em đã cắt dây của cụm xi nhan và chế con 5 chân vào, hết bệnh liền.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên