Bệnh bó phanh huyndai hd270

TECHNOLOGYCK4
Bình luận: 9Lượt xem: 1,221

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H
Các bác phán giúp em ca này. Bên e có con tải ben hd270 bịnh hiện tượng nóng mai ơ. E đã bảo dưỡng các đầu trục, thay mỡ chỉnh phanh( phanh ko kẹt) kiển tra các bầu phanh ko dòi. Nhả phanh tay kích bánh nên xoay rất bon. Nhưng đi dc khoảng 15km thì các mai ơ đều nóng ko có tải cũng nóng ( e thay cả tổng phanh rồi).

Hoangnil123

Tài xế O-H
Bác xem tăng bố có sát ko, bầu có bị loàn hơi ko, cóc nhìu lúc nó loàn ít nên cũng khó thấy lắm, cóc thắng bạn xem có vít chỉnh độ gơ nếu nó ít quá khi tài xế để chân lên nó sẽ xã hơi nhẹ xuống từ từ nó đè thắng xuống xảy ra gà bố ,kinh nghiệm non nớt về thắng hơi mong đc học hỏi

hoangthanhsu

Tài xế O-H
Con này xem lại hành trình tự do của ty tổng phanh nhé.nếu bị bó tất cả và xem cho mình đã thay cupen tổng đúng chủng loại ko, có bịt mất lỗ hồi dầu phanh ko

huantrung

Tài xế O-H
Các bác phán giúp em ca này. Bên e có con tải ben hd270 bịnh hiện tượng nóng mai ơ. E đã bảo dưỡng các đầu trục, thay mỡ chỉnh phanh( phanh ko kẹt) kiển tra các bầu phanh ko dòi. Nhả phanh tay kích bánh nên xoay rất bon. Nhưng đi dc khoảng 15km thì các mai ơ đều nóng ko có tải cũng nóng ( e thay cả tổng phanh rồi).
Bác xem lại bầu phanh mới con lăn lò so phanh đi lúc đi lái xe dà phanh nhẹ là nó không nhả hết đâu

Hoangnil123

Tài xế O-H
Nếu nóng tất cả các bánh thì có khả năng lòn hơi ,còn nóng chỉ một hai bánh thì có thể do bố sát quá ,hoặc dò lên bố bị kẹt do lò xo hồi yếu, hoặc do lòn búp sen lòn ngược xuống tần thắng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên