Bác cho em hỏi xe tau 2 tân phanh chỉ ăn bên lái bên phụ ăn lờ đờ đi đăng kiểm bị đuổi về .

D
Bình luận: 10Lượt xem: 1,290

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ xem lại ống dầu có bị nở làm dầu xuống kém, pitton heo (xilanh) có bị dính, tâm bua có mỏng quá hay đường kính không tròn đều và xilanh áp xuất có đúng với bên lái không?

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Có bộ chia dầu bắt ở sắc xi có cái cần nối với cầu đó. Bác moi ruột vứt đi là ok. Mà bác cũng nên xem lại cái heo con, ống dầu với lắp cần tăng có đúng chưa nhé

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Cụ xem lại ống dầu có bị nở làm dầu xuống kém, pitton heo (xilanh) có bị dính, tâm bua có mỏng quá hay đường kính không tròn đều và xilanh áp xuất có đúng với bên lái không?
bác huyvu79 nói đúng đó, đã thay má phanh tiện tambua mà ko được thì chỉ còn áp dầu và cái bơm thắng tại bánh đó thôi.
bác xem lại cái pistong thắng có kẹt ko nhé, e làm mấy chiếc tải hay kẹt pistong thắng lắm bác, kẹt cứng luôn phải đục mới ra.

buianhduy123456

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại piston cuppen và xả hết air.....nếu chưa chắc chắn thì tháo ống dầu ra....dạp pedal nếu dầu không xuống thì nghẹt ống dầu và bộ chia rồi.....mấy xe này dầu thắng với dầu embrayage dùng chung 1 bình.bác cẩn thận....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên