Avante 2011 mã khó nhờ các cụ (P2191 - System Too Lean at Higher Load Bank 1)

T
Bình luận: 34Lượt xem: 8,914

quyphutho

Tài xế O-H
khi tải nặng thì cần nhiều xăng gió nhưng ở đây ecu nhận biết thiếu xăng nghĩa là một cảm biến nào đó đã báo sai , vậy bạn phải xác định cảm biến nào đó đã lỗi,hãy dùng máy chẩn đoán

oanhthoa

Tài xế O-H
bác thử nghĩ đến bơm xăng k? có khi nào sợ xăng bị rò rỉ trong bình hay bơm xăng yếu nên khi chạy tải nặng nên thiếu nhiên liệu cấp cho kim phum. cái vấn đề này bác cũng nên kiểm tra cho chắc ăn.

quanghung_qng

Tài xế O-H
Bác kiểm tra đường ống thông hơi từ bình xăng lên cổ hút có rò rỉ ko. Và kiểm tra lại con cảm biến MAP có khả năng nó báo sai nên nó có lỗi này.bác rút giắc cảm biến MAP ra và nổ máy rồi cắm máy đọc lại lỗi xem còn hiện lỗi đấy nữa ko nhé.

dtdk17

Tài xế O-H
lỗi này là.quá nhạt h/t nhiên liệu khi chạy tải cao vòng tua máy lớn ,dãy máy 1
cụ có thể kt.kẹt van thông hơi các te
tắc kẹt vòi phun
áp suất nhiên liệu ko phù hợp
cụ kt xem có rò rỉ khí ở đâu ko

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chờ thông tin về kết quả kiểm tra của bác chủ để chém tiếp mà không thấy gì. Giờ lấy gì mà chém tiếp được

phat_dien

Tài xế O-H
thieu nhat nhien lieu BEN DAY MAY SO 1 cu ah.cu kiem tra con cam bien MAF.xem dien ap gui ve hop tot khong dung tieu chuan khong .bac do lai ap cua duong ong nhien lieu nua nhe

nguyenvuong

Tài xế O-H
Báo lỗi này cụ theo dõi thông số cảm biến Map, oxi, kt lọc gió, lọc nhiên liệu, béc phun, thời điểm đánh lửa. Data list để ý thông số . long term fuel trim và short term fuel trim. 2 thông này luôn gần bằng nhau %. Trong khoảng 0 + - 10% là ok.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Cụ đã vệ sinh kim phun lọc xăng mà ko hết vậy cụ đã đo thử áp suất xăng chưa cụ thử vào data lit xem thử sự thay đổi góc mở bướm và lưu lượng khí có thay đổi tương đối ứng dụng với nhau ko theo em thì em thiên về áp suất xăng ko đủ

thang_viethan

Tài xế O-H
xin lỗi các cụ , thời gian vừa rồi em có công việc riêng nên chưa đăng bài báo cáo tình trạng bệnh của em nó được mong các cụ thông cảm . tình hình là bệnh của em nó vẫn chưa khỏi các bác ah . em đã thay bơm xăng ,thay loc, thay buzi và thông súc giàn kim phun ma em nó cũng chưa thuyen giảm , cứ chạy một thời gian là báo lỗi trên . mà nghe cụ chủ xe nói là dạo này em nó có vẻ ăn xăng hơn trước .

minhba92

Tài xế O-H
không biết đó có bị các lỗi sơ đẳng như nắp thùng xăng không nhỉ . vì em tháo hộp thông hơi xăng ở sau xe ra vệ sinh ,thì đc khoảng hơn tuần thì em nó lại ghé thăm vẫn cái bệnh đó các bác tìm đc thuốc thì cứ chia sẻ cho anh em cùng làm nhé

TRANDUNG85

Tài xế O-H
xin lỗi các cụ , thời gian vừa rồi em có công việc riêng nên chưa đăng bài báo cáo tình trạng bệnh của em nó được mong các cụ thông cảm . tình hình là bệnh của em nó vẫn chưa khỏi các bác ah . em đã thay bơm xăng ,thay loc, thay buzi và thông súc giàn kim phun ma em nó cũng chưa thuyen giảm , cứ chạy một thời gian là báo lỗi trên . mà nghe cụ chủ xe nói là dạo này em nó có vẻ ăn xăng hơn trước .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên