Ảnh hưởng như thế nào khi thay đổi mâm và lốp bánh xe có kích thước khác

V
Bình luận: 13Lượt xem: 1,765

VoNhat

Tài xế O-H
chào các Bác.
Em có thắc mắc là khi ta thay đổi mâm và lốp bánh xe lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với ban đầu thì lúc này trên taplo báo cho chúng ta biết tốc độ xe lúc này có đúng không vậy ạ? và các Bác có thể giải thích giúp Em được không ạ.
Em cảm ơn các Bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các Bác.
Em có thắc mắc là khi ta thay đổi mâm và lốp bánh xe lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với ban đầu thì lúc này trên taplo báo cho chúng ta biết tốc độ xe lúc này có đúng không vậy ạ? và các Bác có thể giải thích giúp Em được không ạ.
Em cảm ơn các Bác.
Cái đó còn tùy nó to chỗ nào??

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ, nếu độ cao của lốp mới >= với độ cao lốp cũ thì sao ạ?
Em cảm ơn Bác.
Nếu vành đã lớn hơn rồi, mà lốp mới lại cao bằng lốp cũ thì sẽ làm cho tốc độ thực sẽ cao hơn tốc độ hiển thị trên đồng hồ
Bản chất là đường kính của bánh xe mới (đường kính vành + độ cao lôp) lớn hơn bánh xe cũ sẽ làm cho bánh xe chạy được quãng đường lớn hơn khi cùng số vòng quay

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
chào các Bác.
Em cảm ơn các Bác.
Bác đọc thêm bài này để tìm hiểu nhé: https://www.oto-hui.com/diendan/threads/kien-thuc-co-ban-can-biet-khi-nang-cap-mam-xe.116958/

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên