altis không tự chốt cửa

manh_classic
Bình luận: 30Lượt xem: 10,653

manh_classic

Tài xế O-H
e đang làm con altis số tự động.hiện xe đang chạy vẫn bình thường chỉ có cái chốt cửa là nó không hoạt động thôi ạ.bình thường chạy lên 40km/h là nó tự chốt.e đã kiểm tra không thấy báo lỗi gì.remote khiển cửa vẫn hoạt động bình thường.
lỗi này e chưa gặp bao giờ cả nên cũng không biết nên xử lý từ đâu.mong các cụ giúp đỡ!

MyPower

Tài xế O-H
Dạ vâng với bệnh này bác sẽ thấy đèn chống trộm không sáng. Bác cứ báo với khách là vệ sinh họng hút và tháo âm ắc quy ra cho em. Rồi lắp lại.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Cài này theo e biết là do cài đặt cụ ạ. Nếu tháo ắc quy mà chưa được thì Theo sách hướng dẫn thì thao tác như sau.:
Bật khóa điện ON, Kéo cần số về N, Nhấn nút Khóa trên cụm công tắc nâng hạ kính trong vòng 5s
Nếu vẫn không được cụ dùng teachtream hoặc Gscan tìm phần Auto Door Lock và bật ON lên. Chúc cụ thành công!

thanhco1983

Tài xế O-H
Cài này theo e biết là do cài đặt cụ ạ. Nếu tháo ắc quy mà chưa được thì Theo sách hướng dẫn thì thao tác như sau.:
Bật khóa điện ON, Kéo cần số về N, Nhấn nút Khóa trên cụm công tắc nâng hạ kính trong vòng 5s
Nếu vẫn không được cụ dùng teachtream hoặc Gscan tìm phần Auto Door Lock và bật ON lên. Chúc cụ thành công!
Nhầm hàng roài cụ. Nhấn nút khoá cửa trên bảng đieu khiển trung tâm chứ ko phải nâng hạ kính. Chú nhớ nhầm đấy.

thanhco1983

Tài xế O-H
Oạch. Sorry bác. E nhầm 2 thứ. Mắt bé mắt to.
1. Nhầm bác sang người khác nên gọi bằng chú.
2. E đoc nhanh quá tưởng bác bảo nhấn nút lên xuống kính.
3. Sorry chủ thớt bằng: nếu muốn xe dừng lại mà khoá cửa tự động mở thì về P, trong vòng 10s, nhấn va giu nút mở cửa trên bảng điều khiển cửa trung tâm 5s.
[MERGETIME="1420733013"][/MERGETIME]
Dạ vâng với bệnh này bác sẽ thấy đèn chống trộm không sáng. Bác cứ báo với khách là vệ sinh họng hút và tháo âm ắc quy ra cho em. Rồi lắp lại.
Cụ đùa à? Mất chế độ auto lock sao lại mất luôn chế độ chống trộm? Mà mất chế đooj chống trộm sao lại ngắt âm ắc quy, vệ sinh họng hút? Rồi lại cài đài FM, giờ, điều chỉnh gương lại cho khách mà ko thu được đồng nào à?

thanhtps

Tài xế O-H
chủ thớt hỏi
  1. bình thường chạy lên 40km/h là nó tự chốt
  2. hiện tại nó kg tự chốt khi chạy lên 40km/h
    1. @ Sorry chủ thớt bằng: nếu muốn xe dừng lại mà khoá cửa tự động mở thì về P, trong vòng 10s, nhấn va giu nút mở cửa trên bảng điều khiển cửa trung tâm 5s.
    2. EM kg hiểu gì nên đi ra

manh_classic

Tài xế O-H
e không hiểu ý cụ.liệu cụ có nhầm không hay đây là một cách mà e chưa từng biết mong cụ nói rõ.
[MERGETIME="1420782426"][/MERGETIME]
3. Sorry chủ thớt bằng: nếu muốn xe dừng lại mà khoá cửa tự động mở thì về P, trong vòng 10s, nhấn va giu nút mở cửa trên bảng điều khiển cửa trung tâm 5s.

Cụ đùa à? Mất chế độ auto lock sao lại mất luôn chế độ chống trộm? Mà mất chế đooj chống trộm sao lại ngắt âm ắc quy, vệ sinh họng hút? Rồi lại cài đài FM, giờ, điều chỉnh gương lại cho khách mà ko thu được đồng nào à?
ý của e là xe không tự chốt khi xe chạy 40km chứ không phải không tự động mở khi xe dừng lại.

MyPower

Tài xế O-H
Dạ bẩm các cụ. Em không biết em sẽ không nói mà nói thì em đảm bảo với những gì em nói.
Không tin các cụ có thể thử. Nhưng bác chủ thớt cứ xác nhận với em là đèn "sờ cu tí " không sáng. Nếu bác bấm khóa cửa mà nó không sáng cứ làm theo em. Tội vạ đâu em chịu.

thanhco1983

Tài xế O-H
e không hiểu ý cụ.liệu cụ có nhầm không hay đây là một cách mà e chưa từng biết mong cụ nói rõ.
[MERGETIME="1420782426"][/MERGETIME]

ý của e là xe không tự chốt khi xe chạy 40km chứ không phải không tự động mở khi xe dừng lại.
Vì câu hỏi của cụ, cụ thichthaoraxem đã trả lời trước rồi. Phương án của e cũng thế nên ko dám đưa ra phương án khác. Chỉ bổ sung thêm tiện ích tương tự nếu cụ cần thôi cụ ạ

thang_viethan

Tài xế O-H
em cũng có con altis 2008 số tay cũng bị kô khóa tự động được ko biết có cài được ko các cụ nhỉ . nếu cài thì phải cài như thế nào nhỉ mong các cụ chỉ bảo giùm

manh_classic

Tài xế O-H
thưa các cụ.e đã làm như các cụ tư vấn mà vẫn không được.có điều nữa là nếu ấn nút khóa trên cụm công tắc thì tất cả của đều đóng nhưng không tự mở cửa khi xe dừng lại.kể cả về P,N.
cụ @MyPower đèn séc cu ti vẫn sáng bình thường cụ ah.
các cụ còn cao kiến gì chỉ bảo e với .ca này khoai quá.

thanhco1983

Tài xế O-H
thưa các cụ.e đã làm như các cụ tư vấn mà vẫn không được.có điều nữa là nếu ấn nút khóa trên cụm công tắc thì tất cả của đều đóng nhưng không tự mở cửa khi xe dừng lại.kể cả về P,N.
Vấn đề là xe cụ.........có chức năng này không ạ? Xe nhập 2008 một số xe không có. Còn nếu có thì cụ xem lại cụm rơ le tổng hợp body xem thế nào

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe Corolla 2008 không có chức năng này, bác ạ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi

Cụ thanhco1983 mà sinh năm 1983 thì cụ hơn tuổi e nhiều đó cụ. Hy vọng dịp sinh nhật này được giao lưu với cụ. Chúc cụ sức khỏe và thành công.

thanhco1983

Tài xế O-H
Hi cụ. Em cũng đang hi vọng nhiều nhiều đây. Rất hân hạnh được gặp anh em làm trận bóng. Quê con dâu của mẹ em cũng ở Hưng Yên, hôm nào về Hưng Yên em alo cụ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên