Air blade đời đầu bị bệnh nặng

D
Bình luận: 9Lượt xem: 3,118

duckute

Tài xế O-H
Tình hình la hôm nay có một con xe blade đời đầu chế hòa khí đến với tình trạng đi lụp bụp như kiểu sắp chết bugi nhưng đã kiểm tra và thay bugi khác vẫn không hết, nghi ở chế đã bỏ ra vệ sinh thay lọc gió nhưng vẫn không được đi xe khi lên dốc xe bị tình trạng không lên nổi. và khi mớm bóp phanh thì xe lại đi bình thường hết hẳn các hiện tượng máy nổ không đều lụp bụp ga bị ngụp kia. giờ đau đầu quá không biết làm sao mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ.

datbikerhy

Tài xế O-H
Ðề: Air blade đời đầu bị bệnh nặng

Tình hình la hôm nay có một con xe blade đời đầu chế hòa khí đến với tình trạng đi lụp bụp như kiểu sắp chết bugi nhưng đã kiểm tra và thay bugi khác vẫn không hết, nghi ở chế đã bỏ ra vệ sinh thay lọc gió nhưng vẫn không được đi xe khi lên dốc xe bị tình trạng không lên nổi. và khi mớm bóp phanh thì xe lại đi bình thường hết hẳn các hiện tượng máy nổ không đều lụp bụp ga bị ngụp kia. giờ đau đầu quá không biết làm sao mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ.
mớm bóp phanh là như nào ạ.??

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe

thứ nhất là cụ nên kiểm tra xem xe đó đã có thợ nào đụng vào chưa ? có thể đây là lỗi do thợ tay nghề yếu câu đương điện chưa chuẩn, giữa hệ thống bóp thắng ( phanh) và dương điện cấp cho ic, xe này có trang bị hệ thống bóp thắng rồi ic mới điều khiển cho rơle đề, em nghi có thể ic đã bị chục chặc phần đó rồi, bây giờ cụ hãy làm thử cách này nhé
cụ câu hệ thống đề ra ngoài , không cho điện dương trên nút đề đi qua ic nữa xem sao. mà câu trực tiếp ra rơle đề luôn đi .
nếu như vậy là hệ thông bóp tay thắng điện sẽ không thông qua ic nữa, như vậy tức là ic se ko liên quan đến phần điện của dây top thắng nữa. .. chúc em nó chóng hết bệnh, và nhớ cho anh em biết nhé.

trang...com...vn

Tài xế O-H

Hình như AB khi bóp thắng điện ra nút đề thui khi bấm đề diên mới xuống ic.
theo e khả năng thiếu mát ic hoặc bị chạm dây tóp thắng do nước,oxi hoá gây nhiễm điện hệ thống đánh lửa.
có thể ko đúng nhưng bác kiểm tra xem sao. khi nào thấy bệnh e nó báo cáo a e biết nhé.

aminhky5

Tài xế O-H

Tháo bỏ đường dây zin qua 1 bên câu lại đường dây đề tạm thời bên ngoài nếu hết thì kiểm tra lại đường dây zin hoặc rắc cắm, kiểm tra mass của mô pin sường luôn nha.

daica1982

Bán Chuyên

Em đã từng bị pan này trên xe AB 2011 loay hoay mãi mới ra bệnh,nhưng xe của em bị lúc đề đc lúc không,xe lúc nổ lúc không
Nguyên nhân là do chỗ nguồn đương cấp cho boobin sườn bị chập chờn cả nguồn rle đề nữa.Bác cứ ktra nguồn + của ic,bô bin,trươc đi ,tìm chỗ kẹp chung nguồn + ý
bac xem cái này

phongtran2008

Tài xế O-H

tantientayga

trung tâm dạy nghề sửa xe

Mình hiểu là xe bác này bị bệnh ở hệ thống xử lí khí thải AIS. triệu trứng và điều trị chi tiết bác xem link bên dưới nhé:
http://www.oto-hui.com/diendan/f109/keo-ga-lon-xong-nha-ga-ra-nghe-tieng-keu-lup-bup-11985.html

Cách trị rẻ tiền mau lành bệnh của tui là: tháo bỏ bộ xử lí này. bịt lại 2 cái lổ: ở cổ hút và cái lổ xuống co bô

thưa cụ ,xe của cụ ấy có nói là bị như cụ trình bày đâu. mà cụ ý chỉ nói là ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên